[งานเข้า]ยางกระจกบานหลังขาดครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pumkinseeds, 25 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    งานเข้า ต่อจาก ไปเจ็บกับ รีซิสแทนส์แอร์มา 900 บาทถ้วน วันนี้ขี่ร่อนแถวๆพระรามห้า ได้ยินเสียงอะไรตีกระจกหลังดังเหมือนถุงพลาสติกติด พอจอดดู อ่ะโหย งานเข้าเลย ยางตัวนอกตรงหัวมุมกระจกหลังขาดครับ เยอะอยู่เหมือนกัน จับๆอยู่ ดันมือบอนดึงทิ้งอีก ตอนหลังมาคิดได้ว่าไปดึงทิ้งทำไมหว่า ติดกาวเอาก็ได้ แต่ตอนนี้มันไม่ได้แล้ว ก็เลยมีแยวทางคือ

1 อัดกาวซิลิโคนเลย อันนี้ รถจะไม่หล่อแน่ๆเลย
    2 เปลี่ยนยางใหม่ทั้งเส้น ไม่รู้ราคาว่าเท่าไหร่

ใครพอรู้ราคากับร้านทำบ้างครับ ว่าทำแถวไหน เพ่ติ่งรับทำป่าวครับ คือถ้ามันไม่แพงมากก็จะกลั้นใจเปลี่ยนบานหน้าไปด้วยเลย

อ้อ แล้วยางขอบประตูมันแพงมากไหมครับบ

ขอบคุณพี่ๆครับ งานเข้าเรื่อยๆ ไม่มีหยุด 555+

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หูช้างหลัง ต้องถามท่านประธาน เดี่ยวรอแป๊ปน่ะครับ :D

3. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    มะใช่หูช้างอ่ะพี่เด่น แต่เป็น บานหลังเลยครับ ขอบยางบาน หลังอ่าครับ ตรงหัวมุม

4. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เบิกใหม่ 2 พัน มีทอนคร๊าบบบ...

5. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ง่า ง่า

อันนั้น ยัง ไม่เคย เปลี่ยน ครับ

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อ่อ กระจกหลัง :D

7. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    แกะเอาตัวอย่างลองไปหาที่แผงขายอะไหล่ขอบยาง หน้าตึกศรีวรจักร เส้น รพ.กลาง เฉพาะวันอาทิตย์นะครับ

ราคาน่าจะไม่กี่ร้อยบาท แต่สำคัญตรงที่ต้องถอดเอาตัวอย่างไปเทียบเอาเท่านั้น มีทุกแบบล่ะครับ

8. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ใครขับ B13 หากจะซื้อช่วยถอดเอาไปบอก เจ้าของร้านหน้าศรีวรจักรหน่อยครับ แล้วบอกให้เจ้าของร้านช่วยจำด้วยนะครับ ผมจะไปซื้อมั่ง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ตุลาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้