++ ถามเรื่องเกจ์ X-Line ครับ ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 30 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    มีใครใช้อยู่บ้างเอ่ย? พวก Temp, Press อะไรแบบนี้น่ะครับ พอดีตอนนี้ว่าจะใส่ Water temp กับ Oil press รุ่นหน้าขาวไฟส้ม แต่ไม่รู้ว่าคุณภาพมันเป็นยังไงบ้าง? คนที่ใช้ๆอยู่เคยเจอปัญหาอะไรบ้างมั้ย? และถ้าเกิดมีปัญหาช่วงเลยรับประกัน เกจ์สามารถซ่อมได้มั้ยครับ? คือไม่เครียดเรื่องวัดค่าครับว่าต้องตรงเป๊ะอะไรขนาดนั้น (แต่ก็ไม่ใช่เพี้ยนเยอะๆ) ขอให้เข็มมันชี้ ไฟหน้าปัดขึ้น และกวาดทุกครั้งอะไรแบบนี้พอแล้ว

ตอนนี้กำลังดูๆอยู่ 2 ยี่ห้อ คือ X-Line กับ Shadow หน้าตาคล้ายกันทั้งคู่เลย แต่ X-Line มีรับประกัน Shadow รู้สึกไม่มี ตอนนี้เลยเทใจให้ X-Line มากกว่าน่ะครับ หรือใครแนะนำยี่ห้ออื่นๆที่ราคาไม่แรงมากบ้างมั้ยครับ?

ขอบคุณคร้าบ:D

kenglek ถูกใจสิ่งนี้
  2. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    แต่Shadowหล่อกว่าก็ตรงมีปุ่มให้กด peak กับ reset เนี่ยแหละแก๊ป อิอิอิ

3. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ผมใช้อยุ่ครับx line ไม่มีปัญหาอะไรนะ ใช้ดี วัด ตรง

สวยด้วยแต่ผมหน้าหน้ามืดไฟขาว นะ ไฟ แดงก็สวยครับ

ราคาไม่แพง ตกอยุ่ตัวละ1800-2100 บาท แค่นั้นเอง

4. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ไม่มีปัญหาเลยครับ
    ใช้มาปีกว่าแล้ว

ลุย โลด ด ด

5. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    หาซื้อได้ที่ไหนหรอ ครับ มีรูปประกอบไหม

6. GaB

1,643
    70
    0
    ใช่พี่ เห็นมีวัด Peak ได้ด้วย แต่คิดไปคิดมา แก๊บใช้แค่ Temp กับ Press มันไม่จำเป็นต้องดู Peak ก็ได้ครับ (รึเปล่าหว่า?) และราคาแพงกว่าอีกประมาณเกือบๆพันต่อตัว (ถ้าจำไม่ผิด) สู้ราคาไม่ไหวครับ แหะๆ:eek:

ขอบคุณมากครับ:D

ขอบคุณมากๆครับ

เห็น S14 ลงหนังสือด้วย (Mo-EMag) รถหล่อมากครับ;)

ลองดูในหน้าซื้อขายของเว็บอ่ะครับ คนโพสกระทู้ชื่อ CYBER_LANCER ลองหาๆดูครับ:)

ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมอีกบ้าง รบกวนด้วยนะครับ:cool:

7. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ดีและ สวยด้วย

8. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    สรุป GaB ตัดสินใจเล่น X-Line เหรอคับ ถ้าใช้ดี ก็บอกต่อกันด้วยคับ

ส่วนเรื่อง Peak ผมว่าสำหรับรถ GaB ไม่น่าจะต้องไปใส่ใจมาก เพราะคิดว่ามันคงไม่น่าจะต้องดูคับ

ปล. X-Line มี Dealers ในไทยหลายที่คับ ลองหาดูตามหนังสือรถก็ได้คับ ถ้าไม่พลาด รู้สึกว่า Revspec ก็มีขายนะคับ ราคาก็คุยได้คับ

9. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับท้อป ก็ถ้าติดก็คงเข้าไปที่ Revspec แหละครับ วันนี้ลองโทรไปคุยคร่าวๆดูแล้ว ราคาน่าโดนเลย

ใช้ดีเดี๋ยวบอกต่อครับ แต่ตอนนี้ขอหาข้อมูลเพิ่มเติมก่อน

ส่วนรูป ดูจากลิงค์นี้เลยครับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=229987

แล้วก็อันนี้แถม พอดีไปเจอค่า Warning ของ X-Line มา (เท่าที่หาๆข้อมูลดูจากหลายๆเว็บ X-Line มี Warning จากโรงงานด้วยครับ แจ่มเลย)

Factory Preset Warning Levels

Boost
    N.A.

Vacuum
    N.A.

Water Temp
    Over 110 Degree C. 230 Degree F.
    High Side

Oil Temp
    Over 130 Degree C. 266 Degree F.
    High Side

Oil Press
    Under 0.801499 KG./SQ.CM. 11.4 PSI
    Low Side

Fuel Press
    Under 0.801499 KG./SQ.CM. 11.4 PSI
    Low Side

Exhaust Temp
    Over 1562 Degree F. 850 Degree C.
    High Side

Volt
    Under 10 V.
    Low Side

Tachometer (RPM)
    Over 6000 RPM
    High Side

:D

10. SmileZ

SmileZ New Member Member

55
    15
    0
    เงินกำลังไหลออกจากกระเป๋าแล้วว

11. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้ของ X-Line ไม่มีปัญหาใดๆเลยครับ

ทั้งตัวแทนจำหน่ายก็เป็นกันเองทั้งในนี้และที่เชียงใหม่ เสียเค้าเคลมให้เลยจริงๆ

12. GaB

1,643
    70
    0
    เคลมให้นี่คือเสียในกรณีไหนบ้างครับ??

13. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    สวยและทน ใช้ดีไม่มีอะไรต้องห่วง ผมว่าคงไม่มีเคลมง่ายๆหรอกมั้งของมันดี

14. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    ใช้Water Tempมาปีนึงแล้ว ยังเหมือนเดิมทุกอย่าง

แต่มันเพี้ยนนิดนึง พอรับได้ วัดจากปรอทเทียบกันแล้ว 3-4องศา

15. FREEconDOM

FREEconDOM New Member Member

60
    4
    0
    ทนครับพี่แก๊บ เทียบกับราคาแล้วคุ้มครับ

สวยด้วย โอเคเลย ย ยยย:D:D:D:D:D

GaB ถูกใจสิ่งนี้
  16. oadvoven

oadvoven New Member Member

15
    2
    0
    ใช้อยู่เหมือนกันครับ ไม่มีปันหาอะไร ถูก+สวยดี

17. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับแบงค์

พอดี search เล่นๆไปเรื่อยๆ เจอข้อมูลดีๆมาอีกแล้วครับ คือไปเจอฝรั่งเค้า test เกจ์วัดบูสต์ของ X-Line (แต่เป็นแมคคานิคนะ) ว่าตรงขนาดไหน ปรากฎว่าวัดออกมาแล้วตรงใช้ได้เลยครับ (เพี้ยนนิดเดียว) ตามลิงค์นี้เลย http://www.e90post.com/forums/showthread.php?t=134582

แล้วก็ไปเจอเค้าใส่ใน BM E90 ด้วยครับ

ลองดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ ตามลิงค์นี้ครับ http://www.e90post.com/forums/showthread.php?t=107134

:D

FREEconDOM ถูกใจสิ่งนี้
  18. GaB

1,643
    70
    0
    อัพหน่อยนะครับๆ

19. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    เคลมให้ในกรณีที่ใส่ไปแล้วมิเตอร์มีปัญหาคับ แต่ส่วนใหญ่ปัญหามาจากการติดตั้งไม่ดีคับ

20. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0
  21. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ว้าววว จะหล่อใหญ่เเล้วคับเเก๊บบบ

22. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    สวยครับ ราคาถูก ดีด้วย อิอิ

23. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นมากๆครับ

24. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    จัดไป เพื่อนให้ไว อิอิ

25. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    มาดูคนเล่นของ ( เสริมหล่อ ) คริ คริ

26. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ทำรถไม่หยุดเลยนะครับแก้บ..........แล้วไม่เอาโอโมริแล้วเหรอครับ

27. Great@xcaliber

Great@xcaliber New Member VIP

91
    0
    0
    ใช้อยู่ตั้งแต่ REV + X-line ก็ไม่มีปัญหาเลยนะครับ

28. GaB

1,643
    70
    0
    จัดกะกรูด้วยดิ จะได้ลดราคา ฮ่าๆๆ:eek:

อิอิ ขอบคุณครับ

ตั้งกระทู้ถามความเห็นไว้ก่อนครับพี่เต้ ตอนนี้ตังค์ยังไม่มีหรอก ฮ่าๆๆ

โอโมริหาดีไม่ได้จริงๆครับพี่ เกจ์มันอายุมากแล้วด้วย กลัวเอามาใช้แป๊บๆเสียล่ะเซ็งแย่เลยครับ:sad:

ขอบคุณมากๆครับ

มีใครมีความเห็นอีกบ้างมั้ยเอ่ย?

29. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    สวย ๆ ๆ ๆ น่าโดนมั่ง

30. GaB

1,643
    70
    0
    :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้