[รบกวนพี่เด่น] ขอวิธี DIY ไฟหรี่บนไฟเลี้ยวหน่อยคราบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pumkinseeds, 3 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    รบกวนพี่เด่น หน่อยคราบ เวลาต่อ สายไฟอ่ะครับ เอาสาย + หรือลบ จากไฟหรี่ ไปต่อยังไงอ่ะครับ

อุปกรณ์ อะไรบ้างอ่ะครับ แล้ว ไอ้ขั้วหลอด 2ใส้อ่ะครับ B14 ไปซื้อเบอร์อะไรอ่ะครับ ขอบคุณคร้าบบบบ

อยากหล่อบ้าง ก็เท่านั้นเอง อิอิ:cry::cry:

2. pumkinseeds

713
    9
    0
    ผมไปเจอแบบนี้อ่ะครับ ไม่รู้ใช้กันได้ป่าว กลัวต่อแล้วลัดวงจรครับ เหอๆ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    หาขั้วหลอด 2 ไส้ ที่มีสายไฟ 3 เส้นอะครับ
    ต้องหาขั้วที่ใส่ในโครมไฟเลี้ยวได้พอดีอะครับ
    1 เส้นเข้าไฟหรี่หน้า
    1 เส้นเข้าไฟเลี้ยว
    1 เส้นเป็นดิน
    คราวนี้ก็จะเปิด เป็นไฟหรี่ + ไฟเลี้ยว

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ซื้อขั้วหลอด 2 ใส้ มา จะมีสายไฟ 3 เส้น

2 เส้นต่อเหมือนไฟเลี้ยวปกติ ลองเช็ค เปิดไฟเลี้ยวดู มันจะสว่าง กว่า ไฟหรี่

อีกเส้น พ่วงไปต่อ กับ สาย บวก ไฟหรี่
    และ เพิ่มสายดิน อีกเส้น เดินไปรวม กับ สายลบ ไฟเลี้ยว

งงป่ะ

ส่วนรูปบน นั่นเป็น การต่อแล้วมันจะกระพริบ สลับกัน ไม่แนว เท่าไหร่
    แต่ก็ถือ ว่า ไม่เปลืองตังค์ :D

แต่ขั้วหลอด นี่จะหายากหน่อย ที่ขนาดพอดี บางคนก็เอาขั้วไฟเบรค มาใส่แทน :D

5. pumkinseeds

713
    9
    0
    แล้วที่พี่ทำอ่ะครับ ขั้วหลอดมันเบอร์อะไรอ่ะครับ มี series รุ่นป่าวครับ เวลาไปถามหา จะได้บอกเบอร์ ถูกไปเลย อิอิ
    อ้อ อาคารศรีวรจักรมีขายไหมครับ
    หวังว่าคงจะไม่ยุ่งยากนะคร้าบ เพ่ เด่น อิอิ

6. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0

หาให้มั่งจิพี่ เอาคู่นึง :D:D:D:D:D

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ถอดออกไปเทียบ ดีกว่าครับ
    แต่แถวบ้านพี่มีขาย ชุดไม่ถึงร้อย
    ใส่ได้ บิดเข้าไปหน่อย ไม่ต้องไปตัดเขี้ยว พลาสติก

มาดิ โน๊ต :D

8. pumkinseeds

713
    9
    0
    แถวบ้านพี่ไปทางไหนอ่ะครับ บุกไปถึงบ้านเลย อิอิ

9. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ตามไปด้วยครับพี่เด่น รับแขกเปล่าครับ
    อิอิอิ

10. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    แหล่มเกิ๊นนนนนนน

11. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    น่าสนเหมือนกันนะครับพี่ท่าน...

12. Denn

9,716
    819
    113
    อิอิ .. มุม ส้ม ทั้งที มันก็ต้อง มีไฟหรี่ ซะหน่อย

เวลากลางคืนจะได้ เปรี๊ยบ ๆ หน่อย :D

13. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ของผมเขี้ยวไม่พอดี ติดกาวแม่มเลยยย

14. pumkinseeds

713
    9
    0
    พี่ๆ แปลงเขี้ยวกันไงอ่ะ ผมซท้อของมาแล้ว กะจะทำพรุ่งนี้ครับ พี่ตัดเขี้ยวออก หรือว่า ผ่าตรงโคมให้มันลงได้ครับ

15. Denn

9,716
    819
    113
    บิดใส่ได้เลยน่ัะ
    ไม่ต้องผ่า หรือ เฉือน :D

16. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ปี้ผ่าได้เลยช่ายมะท่านรอง :D:D:D:D:D

17. pumkinseeds

713
    9
    0
    พี่ซื้อแถวไหนอ่าครับ รบกวนบอกหน่อยได้ไหมครับ ถ้าพี่เด่นกรุณา อิอิ

18. Denn

9,716
    819
    113
    หน้าตลาด นำชัย ประเวศ ลาดกระบัง คับ :D

19. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ผมก็เพิ่งทำเสร็จ ใช้ขั้วหลวดไฟท้ายมาหร้อมกับหลอดเสียบ สองไส้เลยครับ
    เพราะซื้อขั้วพลาสติกอันละ 15 บาทมาแล้วมัน ง๋องแง๋ง และใส่ของผมไม่ลง
    เลยจัดไปซะคว้านรูโคม นินึง แหล่มคับ
    ปล.ขั้วไฟท้ายที่ผมเอามาร้านบอกเป็นของ honda อ่ะคับมาคู่กะหลอดเลยแต่ไม่สายต้องมาใส่
    หางปลาเองนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้