ไปติดกรอบช่องแอร์ R10 มาแล้ว...

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Panake, 13 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    หลังจากที่รอคอยกรอบช่องแอร์มานาน"" ในที่สุดได้กรอบช่องแอร R10 มาติดเป็นที่เรียบร้อยเมื่อวันเสาร์ก่อนไป meeting งานนี้ต้องขอขอบคุณ
    ท่านกอล์ฟ ที่สร้างสรรผลงานขั้นเทพ ///น้าหม่อมผู้กล้าลองติดก่อนและติดให้ผม
    จนเรียบร้อย //ท่านจอมเ ร้านโชกุน ที่ให้ยืมสถานที่และรับรองอย่างดี:D:D:D
    ีี

2. Panake

435
    1
    0
    อันนี้ของรถน้าหม่อมรุ่นแรก ลายไม้แนวภูมิฐาน

3. Panake

435
    1
    0
    อันนี้ของผมเอง ลายแคปล่า ถ้าพี่น้องอยากได้สีดำเดิมๆ หรือลาย Kitty บอกน้าหม่อมแกจัดให้ได้ อิอิอิ

4. Panake

435
    1
    0
    ร้านโชกุนของท่านจอมกับน้องทัศ (ถ้าพิมพ์ชื่อผิดขออภัยด้วยคับ) แถว 5 แยกซ.วัชรพล ร้านแต่งรถทุกชนิด //รถป้า CRV มาขอลมเป่าไส้กรองตอน 2 ทุ่มก็มี 555 /// แหล่งซ่องสุม อะไหล่ R10 ของน้าหม่อมแก แต่งรถแถมเลี้ยงเหล้า อีกต่างหาก คราวหลังแอบหนีที่บ้าน:จะไปกินเหล้าฟรีอย่างเดียวได้ป่ะ :p:p:p

5. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เนียนมั่กๆๆๆ..เลยคร้าบพี่

เเต่เสียดายไม่มีรถให้ใส่เเล้ว..เหอะๆ

เเล้วชุดนึงมันกี่กะตังอ่ะครับ

พอดีมีคนีรู้จักเค้าจะเอาเหมือนกานอ่ะพี่

6. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ของ P11 มีป่าวอ่ะ...อยากทำมั่ง....

7. Panake

435
    1
    0
    น้องเอก ถ้ามีใครสนใจติดต่อน้าหม่อมโดยตรงเลย ราคา 1 ชุด มี 4 ชิ้น ประมาณพันก่าๆ คับ ทนแดด ทนไอน้ำแข็งจากลมช่องแอร์ ทดลองโยนแล้วตกไม่แตก 555 ผมเคยลองสอบถามราคาที่ศูนย์ 4 ตัวก็ประมาณ 6 พัน แถมไม่มีอะไหล่แล้วอีกต่างหาก

8. อยากได้แบบลายแคปล่ามั่งต้องทำยังไงครับ สั่งได้ที่ใครครับ ช่วยติดต่อกลับด้วยครับ
    โอม 087-0594334 หรือฝากเบอร์ไว้ก็ได้ครับ เดี๋ยวโทรกลับ

9. BecoN

BecoN New Member Member

71
    0
    0
    อยากได้ลายแคปล่ามั่ง ด่วนเลยครับน้าหม่อมเอาเบอร์บัญชีมาเลยครับโอนเลย รวดเร็วทันใจวัยรุ่นหน่อยฮะ
    มาใหม่แต่ใจถึง อยาก ได้ อยากได้ อยาก ได้ อยากได้ อยาก ได้ อยากได้ อยาก ได้ อยากได้ อยาก ได้ อยากได้ ฮะ อยาก ได้ อยากได้ อยาก ได้ อยากได้ อยาก ได้ อยากได้ อยาก ได้ อยากได้ อยาก ได้ อยากได้ ฮะ แคปล่า แคปล่า
    ตีตราจอง 1 ชุด....คร๊าบ...บ..บ..บ..บ..บ..บ..บ

10. BecoN

71
    0
    0
    เข้ากับ เรือนไมล์ที่แคปล่ามาแล้วด้วย อยากได้ จัง น้าหม่อม ครับ จอง สั่ง ส่ง เลย

11. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    งานที่ใส่ให้พี่พรรณเอกเป็นงานฟิลม์น่ะครับ ไม่ใช่เคฟลาห์แท้ อยากได้แบบไหนล่ะครับ เดี๋ยวของลองทำเคฟลาห์แท้ดูสักชิ้นก่อน กลัวมันจะหนาไปแล้วใส่ไม่ได้น่ะสิ

ท่านใดอยากได้นี่ต้องเข้ามาหาผมที่ร้านแล้วล่ะ (เรื่องของเรื่องผมอยากรู้ว่าสมาชิก R10 เหลืออยู่กี่ท่าน ช่วงหลังรู้สึกว่าถอดใจ หายไปเยอะ)

ส่วนท่านBecoN ที่อยู่ต่างจังหวัดเดี๋ยวผมเก็บไว้ให้ ไว้มามิตติ้งแล้วเข้ามาติดได้เลยครับ

ใครอยากได้แบบไหน โทรมาสั่งไว้ก่อนแล้วเข้าไปติดที่ร้านได้เลยครับ ตอนนี้เหลือเต็มชุด 15 ชุดแล้ว (ติดไปแค่ 2 ชุด แล้วผมทำตัวหน้าคอนโซลขวาแตกคามือไปอีก 3 ชิ้น แตกเฉพาะชิ้นนั้น มันไม่ลงล๊อคอ่ะ)

เบอร์ผม 081 821 9339 ครับ

12. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    ร้านนี้เองผ่านทุวันเสาร์อาทิตย์ครับ
    ไม่รู้มีอะไหล่ r11ไหม่ครับ

13. PeMhom

1,163
    3
    0
    มีแต่ไฟท้ายตัวนอก เก็บไว้จนแตก...กับกล่องหน้าจอแอร์....ที่เอามาแกะเล่น..อยากรู้ว่ามันทำงานยังไง..ใช้กับ R10ได้ไหม......

14. peppy

peppy New Member Member

45
    0
    0
    พี่คับแล้ววงแหวนตรงกุญแจมีไหมคับของผมมันไม่มีอ่ะ

15. PeMhom

1,163
    3
    0
    หายากน่ะนั้นน่ะ ต้องแอบไปดอดๆขอแกะเอาตามร้านอะไหล่เชียงกง ที่มีพวงมาลัยพร้อมแกน R 10 น่ะสิ

16. BecoN

71
    0
    0
    ตกลงผมเอาแบบใส่ได้แล้วกันครับฟิล์มก้อฟิล์มครับ ไม่อยากเสี่ยงกับเคฟลาห์กลัวหนาอย่างว่าฮะแล้ววันอาทิตย์อยู่มั้ยครับ พอดีจะกลับจากหัวหิน ชะอำเดี๋ยวแวะเลย จะโทรนัดอีกทีวันเสาร์นะฮะพี่หม่อม ราคาครับ เท่าใดจะได้เตรียมให้เบ็ดเสร็จคร๊าบ..บ..บ..บ..พี่น้อง....ครับ

17. PeMhom

1,163
    3
    0

เสาร์ - อาทิตย์นี้ผมไปอรัญครับ แต่ไม่เป็นไรเข้าไปที่ร้านได้เลยครับ โทรหาน้องที่ร้านถามทางได้เลย 085558 0676 น้องพจน์ ครับ

ราคาทั้งชุดพร้อมติดตั้งคิด 1,500 ครับ

มีงานดิฟให้เลือก 2 ลาย กับแบบที่ทำสีดำ ลองไปเลือกเลยครับ
    ติดก่อนได้เปรียบเพราะจะได้เลือกชิ้นงานสวยๆไปก่อนคนอื่นครับ

18. BecoN

71
    0
    0
    ขอโทษด้วยครับพี่เผอิญว่าไม่ได้เอารถไปด้วย เอา ฟอร์จูนเนอร์ไปครับเลยไม่ได้แวะทักทายเอาไปใส่อีกอย่างก้อกลับดึกเลย ผมว่าคราวหน้าไม่พลาดแน่ เอาอยู่นะครับ อ้อ พี่ คือว่ากลิ่นน้ำมันทำไมเข้าห้องโดยสารมาก มาก เลยครับ เวลาขับช้า และจอดนี่นะจะตายเอา แก้งัยครับพี่

19. PeMhom

1,163
    3
    0
    ถอดเก๊ะข้างคนขับครับ มันจะมีช่องรับลมจากนอกรถอยู่
    เบื้องต้นน่ะ คิดว่ามันปิดไม่สนิท จะด้วยอะไรสุดแท้แต่ ลองเช็คดูครับ ใต้เก๊ะข้างคนขับจะมีสลักอยู่ 2 ตัว แล้วลอง ปิด - เปิด ช่องอากาศรูปเครื่องหมายยูเทริน ที่หน้าจอแอร์ดู มันจะไปชักก้านให้เปิด - ปิด ช่องลมจากห้องเครื่องเข้ามาภายในรถ

ลองดูแล้วกัน

20. PeMhom

1,163
    3
    0
  21. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    พี่หม่อมครับ อาทิตย์นี้ว่างๆจะโทรไปหานะครับ หาวันว่าได้มะไหร่ไปทันทีบ้านใกล้ๆกันอย่างงี้

จองไว้เลย 1 ชุด

ขอแบบเคฟหล้าเด้อคับเด้อ...

22. BecoN

71
    0
    0
    เก๊ะข้างคนขับ ???

23. PeMhom

1,163
    3
    0
    ที่นั่ง ข้างๆคนขับ อ่ะ
    ที่นั่งของคนโดยสารด้านหน้าอ่ะ

เอาเป็นว่า ที่นั่งด้านหน้าที่มันไม่มี พวงมาลัยอ่ะ

แง๊ว.....แง๊ว....
    :cry:

ตูว่าแล้ว มิ น่า อธิบายทาง ใครต่อใคร หลงกันทุกคน

:confused:

555

สงสัยต้องไปเรียน เพิ่มเกี่ยวกับการสื่อสาร ไหงพักหลัง สื่อสารกับใครๆก็ไม่ค่อยเข้าใจกัน

24. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    ใจเย็นง๊าบน้าหม่อมเดี๋ยวความดันขึ้น ว่าแต่ไม่มาโคราชมั่งเหรอคับ

25. PeMhom

1,163
    3
    0
    ว่าแต่หนุ่มโคราช ไม่มางานที่บางแสนบ้างเหรอ

โคราชมีเรื่องให้ไปแน่ๆครับ ไว้ให้งานทางนี้เบาๆลงนิดนึงก่อนครับ

26. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    มีตติ้งยังไปลำบากเลยครับ บางแสนคงไม่ไหว ทำงานพื้นที่แถบอีสาน ตะวันตก ใต้ ครับ นอกเขตนี้ไปยากมั่กๆ (ที่บางแสนน้าหม่อมเผื่อด้วยละกัน)

27. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ตอนนีมีอะไรให้ R 11 ใส่บ้างครับ จะได้แวะไปเยี่ยม ...:D:D

28. PeMhom

1,163
    3
    0
    ช่วงปลายฝนต้นหนาว อย่างนี้
    มีแต่ก้านปัดน้ำฝนกับกันสาดอ่ะ

29. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    น่าสนใจ ทั้งสองอย่างเลย อัพรูปให้ชมน่อยซิครับ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤศจิกายน 2008
  30. PeMhom

1,163
    3
    0
    โดยมารยาท โพส ขายของกระทู้ข้างล่างนี้ไม่ได้ครับ
    แต่เรื่องหน้ากากช่องแอร์นี่เป็นอีกเรื่องหนึ่งครับ มันเป็นของที่ทำขึ้นใช้เฉพาะในกลุ่ม R 10 น่ะครับ ทดแทนของโรงงานที่หาซื้อไม่ได้น่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้