ถังดักไอน้ำมันเครื่องใส่แล้วมันดียังไงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    มันจะทำให้ท่อไอดีเราสะอาดขึ้นไม่ต้องล้าง
    ลิ้นปีกผีเสื้อบ่อยๆหรือเปล่าครับ เพระเคยล้างถอดออกมา
    ในท่อไอดีโคตรดำเลย แล้วถ้าใส่มันต้องเจาะตัวถัง
    เพื่อทำจุดยึดหรือเปล่าครับ
    :)

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เข้าใจถูกต้องแล้วครับ แต่ไม่ต้องเจาะตัวถังหรอกครับ หารูน๊อตหรือน๊อตตัวผู้ยึดได้เลย

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ต้องดูก่อนนะครับว่าที่สกปรกนั้นมาจากไหน ถ้าเป็นที่ไอน้ำมันเครื่องจริงๆก็ใส่ก็ดีครับ แต่ถ้าเป็นที่กรองอากาศนั้นกรองไม่สะอาดก็ไปแก้ที่กรองอากาศดีกว่าครับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอมาศึกษาด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้