ขับอีโว เลือกครัชอารัยกันคับ OS HKS CUSCO

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย antbizkit, 5 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. antbizkit

antbizkit New Member Member

61
    0
    0
    เลือกใช้ครัชอารัยดีคับ จับดี ขับมัน อายุการใช่งาน ขอความเห็นด้วยนะคับ(ผมจะใช้ครัช 2 แผ่น อ่ะคับ)

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    2 แผ่น ที่ดีและเหมาะสมสำหรับการใช้งานในชีวิตประจำวัน ที่สุดคือ AP Racing ครับ แต่แพงมาก

ส่วน 3 ยี่ห้อที่ถามมา เคยกระแทกพังมาหมดแล้วทั้ง 3 ยี่ห้อ แต่พังเพราะการใช้งานแบบรุนแรงในสนามแข่งครับ
    ถ้าใช้งานทั่วไปถือว่าผ่าน ทั้ง 3 ตัว
    ถ้าของเบิกใหม่ คุณภาพใกล้เคียงกันทั้งหมดครับ
    แต่ OS น่าเล่นกว่า เพราะมีชุด Kit สำหรับการ Overhual ที่สามารถหาได้ง่ายและมีวิธีเลือกซ่อมหลายวิธีกว่า อะไหล่มือสองเยอะกว่า
    ส่วน Cusco และ HKS ชุดKit สำหรับการOverhual คงต้องเบิกใหม่ ราคาจะสูงกว่าครับ ถ้าจะยำก็ทำได้ครับ แต่อะไหล่จะหายากกว่าเท่านั้น

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ส่วนตัวแล้วนะครับ
    ถ้าไม่ได้ทำอะไรมากมาย
    ครัชไม่จำเป็นต้องใช้พวกนี้เลย แถมขับยาก และเหนื่อยมากอีกต่างหาก(ผมคงแก่แล้วมั๊ง)
    หาครัชทองแดงพวก3แฉก พวกแรลลี่อาร์ท ก็เพียงพอแล้ว ขับง่าย สบายกระเป๋ากว่ากันเยอะด้วย

4. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ถูกต้องนะคร้าบบบ เครื่อง เดิม แผ่นเดียวกะพอคร้าบบบ

2แผ่น แพง พัง กะจาย หนัก ด้วย

5. AE01

AE01 New Member Member

69
    0
    0
    อืม...จริงครับ 2แผ่นขับยากเสียงก็ดัง ผมใช้อยู่ยังอยากจะเปลี่ยนแล้วครับตอนนี้(HKS 2แผ่น) มีใครสนใจเอาแบบที่ไม่ดัง ขับง่ายๆมาแลกบ้างไหมหน่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้