ร้าน Mo.........ทำโช๊คระดับเทพ อิอิ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย GAZE SPEED, 12 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    เนื่องจากยังอยู่ในระยะประกันนะครับ ผมเลยเข้าไป แก้ไข จะทำให้โช๊คมันหนึดขึ้นอีกหน่อย ขับเข้าไปนะครับ แล้วเค้าก็บอกว่า

ผม ---- พี่ครับเข้ามาแก้โช๊คครับ
    ร้านโม---- ได้ต่ะเดี๋ยวบอกช่างเลยค่ะ

ช่าง----- โช๊คมันเป็นอะไรครับ
    ผม ----- คือผมว่า มันนิ่มไปอะครับ สปริงมันแข็งกว่าเดิม แต่ว่า เวลายุบลงไปแล้วเนี่ย เหมือนโช๊คมันรั้ง สปริงไม่ได้ ความหนึดมันน้อยไปหน่อย มันเด้ง ดึ๋งๆ เหมือนเด้งสปริงอย่างเดียว โช๊คมัน ดีดเร็วมาก

ช่าง----- งั้นก็แสดงว่า สปริง คุณนิ่มไป เพราะผมอัดหนึดแล้วนะ
    ผม----- สปริงผมแข็งนะครับ แข็งกว่าเดิมอีก หลอดเท่าข้างหน้าเลยนะ พี่ลองไปกดข้างหน้าดูดิ พี่ก้มไปดูสปริง

ช่าง-----ไม่ต้องดูหรอก ข้างหน้ามันแข็งกว่าข้างหลังอยู๋แล้ว
    ผม------ พี่ก้มลงไปดูนิดนึงนะครับ หรือลองไปกดดูก็ได้ ว่าสปริงมันเท่ากันรึเปล่า สปริงผมซือมาใหม่ ของ TEIN นะครับ ไม่ใส่ สแตนดาร์ท
    แล้ว หลอดก็เท่ากัน ความอ้วนของสปริง ก็เท่ากัน

ช่าง------สปริงอะไร TEIN มันไม่ดีหรอก สู้สปริงเดิมไม่ได้ รถบูลเบิร์ดนะ อยากให้ดี มันต้องเอาสปริงคู่หน้าเดิม มาตัด ใส่ข้างหลัง มันถึงจะดี หนึบ :confused:

ผม----- เออ พี่ครับ สปริงชุดนี้ ค่าK สปริง แข็งกว่า สแตนดาร์ทนะครับ
    ช่าง----- เราไม่ต้องพูดถึง ค่า K สปริงหรอบ ดูความโตสปริงก็รู้ หลอดมันเล็กกว่า ของเดิม ( กำของกรูจิงๆ ใช้สายตา ดูค่า K ระดับเทพจิงๆ )

แล้วก็เดินไปก้มดู กับลองกดโช๊คข้างหน้าดู แล้วเดินกลับมาบอกผมว่า

ช่าง----- เนี่ยครับ ข้างหน้ามันแข็งกว่า สปริงมันแข็งกว่า
    ผม------พี่ค้าบ-----สปริงข้างหน้า มันเท่ากันครับ แล้วโช๊คหน้าผม มันเป็นโช๊ค อัพไซท์ดาวน์ (โช๊คหัวกลับ) แล้วโช๊คมันหนึดกว่าที่พี่ทำนะครับ

ผม---- งั้น เอาเป็นว่า พี่อัดใหม่ให้มันหนึดกว่านี้ละกันครับ :mad:
    ช่าง---- ได้ครับ แต่เดี๋ยวดูนะ มันก็จะเด้งดึ๋งๆ เหมือนเดิม

ผมรอไปชั่วโมงกว่าๆ ขับ รถ ออกมา พร้อม ความเด้ง เออ เหมือนเดิมจิงๆ มันทำให้รึเปล่า แล้วตอนเช้าๆ ลองไปกดรถดู ยวบลงไปเยอะ เหมือนเดิม แล้วค่อยๆ แข็งขึ้นๆ เอาแล้ว กำ เหมือนเดิม

อาการเหมือนว่า น้ำมันมันเป็นฟองอากาศ ที่เมื่อนก่อนผมเคยเป็น แต่ไปแก้ครั้งเดียว ก็หาย ไม่เด้ง

แต่นี่ เหมือนเดิม กำ จิงๆ เค้าทำโช๊คได้ดีจิงๆ เหมือนเดิม :cry:

สงสัย ผมคงต้อง ต้องร้องเรียน ไปที่ TEIN ว่าเค้าทำสปริงมาไม่ดีเลย สู้ ของเดิม BB เราก็ไม่ได้ อิอิ

เดี๋ยวผมคงปล่อยให้มันเด้งไปก่อน แล้วว่างๆ ไปทำ ร้านเดียวกะที่บุ้งบิ้งทำดีกว่า:D

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
    รู้ไหมว่าทำไมเค้าพูดอย่างนั้น....
    เพราะเค้าเป็น Super เทพ ไง..........

อิอิ
    :D

3. m230

m230 Member Member

463
    12
    18

เท่าที่เคยมานะครับ (นานแล้วตั้งแต่ได้รถบลูเบิดมา ราวๆ 10 ปี) แต่เดี๋ยวนี้ไม่เอาแล้วกะของซ่อม
    โช้คเดิมอัดน้ำมันหรือแก๊ส ๆลๆ ไม่ว่าร้านไหนๆ(ถามพวกพี่ๆน้องที่ไปทำร้านชื่อดังต่างๆหรือไม่ดังมา)
    ไม่เคยมีดีหรือทนสักราย นิ่มบ้างแข็งบ้าง ทำแล้วตัวรถสูงขึ้นกว่าเดิม (พอนานๆไปถึงเตี้ยลงเท่าเดิม เนื่องจากแก็สและน้ำมันเริ่มซึม )
    หลายร้านๆบอกว่ารั่วแล้วซ่อมฟรี.....แม่..ม รั่วทุกสามเดือน จะทนไหวหรอ
    เสียเวลาไปทำแล้วก็รื้อเข้า รื้อออก

รอหาของนอกดีกว่า ช้าหน่อยแต่ชัว หายากนักก็ปรึกษา ท่านนิวบลูเบิด,ท่านอาทซันนี่ น่าจะหาไห้ท่านๆได้
    :D:D:D:D:D:D:D

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อืม..........................................ปรึกษาผม..............คงไม่ได้อะไรกลับไปแน่ๆนอกจากแก้วกาแฟเย็น อิอิ

5. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    เทพ เจอ เทพ เป็น ระดับ เทพ และโครตเทพ ดี นะ เกิดมามีของ ตรงรุ่น

6. j-a-c-k-e-t

j-a-c-k-e-t New Member Member

1,675
    5
    0
    สุดยอดเลยร้านนี้

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    พรี่นริว ฮับ...............
    BLUE MOUTAIN ร้อนๆ แก้วนึงครับ
    ขอออกเปรี้ยวๆ หน่อยนะครับ..........

อิอิ:D

8. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อิอิ จัดเลยม่ะ

9. yy_u12

18,827
    95
    48
    :confused: จัดไรพรี่ งง :confused:

10. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    เห็นมะ...บอกแล้วต้องได้อะไรติดมือมาบ้าง:D:D:D

11. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    อิอิ....อย่าคิดมาก ใช้ๆ แม่มไปเหอะ

12. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อิอิ ม่ะยู้ ม่ะเคยใช้ของเต๊บ เคยแต่ซ่อมเอาๆ :D

13. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    กาแฟร้อนแก้วนึงครับ :D

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: เทพ สั่ง..................

ซ่อมด้ายยยยยยยยยยยยยยยยย

รอพรี่อ้วน อยู่เนี่ย.......
    สั่งไปนานแว้วววววววววว
    ยังไม่ได้เลย..........

อิอิ
    :D

15. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ช่ายๆ ใช้ไปก่อน ตอนนี้ ก็พอทนได้ ขับปกติ ก็ ดึ๊กๆ นิหน่อย

16. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    โช๊คหลังผมไปอัดน้ำมันใหม่ที่ ร้านต้อม ตรงบางบอน 1000 นึง อิอิอิ แข็งดี เหอะๆๆ

17. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ.....................เอากาแฟร้อน...............เอาไปส่งก็เย็นพอดี อิอิ

18. yy_u12

18,827
    95
    48
    Black Coffee ผม........ สั่งนานแล้วนะพรี่......... :D

19. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย.........................................................ยกล้อแก้วนึง

20. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    เบิก GAB ใหม่ดีก่า......ไม่ปวดหัว

21. yy_u12

18,827
    95
    48
    ซด รึยางงงงงงงงง ครับพรี่บรุ๊ง............ บริ๊ง............:D

22. kunyos

kunyos New Member Member

168
    0
    0
    ของยังงี้พูดยากนะครับช่างดีก็ดีไปเจอช่างไม่ดีก็ถือว่า ซอ.วอ.ยอ ไปครับ

23. SAN910

SAN910 New Member Privilege

272
    3
    0
    เก็บข้อมูลครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้