KE10 2d.

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย punpairoj, 31 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. punpairoj

punpairoj New Member Member

9
    0
    0
    เพิ่งได้รถมาครับ
    ทะเบียนโอนลอย ภาษีขาด 7 ปี

จําเป็นต้องนำรถกลับไปทําทะเบียนใหม่ที่เพชรบุรี
    ขอคําเเนะนําเพื่อลดเวลา

ขอบคุณครับ
    Poom

2. punpairoj

9
    0
    0
    จ้างโอน จะ OK หรือไม่ครับ:)
    มีใครที่รับดําเนินการและคุ้นเคยกับคนในบอร์ด?

Poom

3. GAw_S

GAw_S New Member Member

137
    1
    0
    ของผมมันขาด5ปี แต่ภาษี เขาเหมาจ่ายเอาแค่3 ปี+ดอกๆๆๆ ดำเนินการเองเสียไปประมาณ 4000ก่าบาท

ภาษี3ปี+พรบ+ค่าโอน+ของจุกจิก = 4000ก่า รองครองดู

4. robin1

robin1 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณตรับ

7 ปีต้องจ่ายเต็มครับ (ประมาณ 5000 บาท)
    ตัดสินใจว่าจะจ้างเพราะไม่อยากนํารถไปเพชรบุรีเอง
    ราคาที่ผู้รับดําเนินการเสนอมาก็พอรับได้ครับ (1500 บาท)

5. punpairoj

9
    0
    0
    เรียบร้อยแล้วครับ ต้องออกเล่มทะเบียน เลขทะเบียนใหม่
    รวมทั้งย้ายรถจาก ตจว. เข้า กทม.
    เสียเงินทั้งหมด 9,000 กว่าบาท:eek:

6. nongsee

nongsee New Member Member

28
    0
    0
    ยินดีด้วยครับ

7. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    สวยคับ สภาพเดิม ...

8. Guydido

Guydido New Member Member

285
    2
    0
    ไฟท้ายดูเป็น GT มากเลยครับ อิอิอิ...

9. punpairoj

9
    0
    0
    ได้ไฟท้ายเดิมมาแล้วครับ
    แต่ซื้อผิดรุ่นในตอนแรก (67-68 model)

ตอนนี้ รองบประมาณและหาอู่ย่านร้งสิตอยู่ครับ
    เจอที่ถนนเชียงราก ขอแค่ 26,500 บาทเท่านั้น
    :)

10. metal666

metal666 New Member Member

10
    0
    0
    ไม่ทราบว่ายังพอมีไฟท้ายแบ่งขายให้ผมมั่งไม๊ครับ

11. tub

tub New Member Member

8
    0
    0
    สวัสดีครับ อ.poom
    :D ไม่ลองหาแถวบางกรวยเหรอครับ มีอู่ดีๆเยอะนะครับ ผมจะได้แอบแวะไปดูได้ :cool:

แต่ถ้าราคานี้แล้วฝีมือดีก็น่าลองครับ

12. punpairoj

9
    0
    0
    มีด้านซ้ายรุ่น Early model ครับ
    เเต่ด้านขวาเเตกที่ไฟเลี้ยวบน

0802632681

13. punpairoj

9
    0
    0
    อู่นี้กำลังทำ ta22 อยู่ครับ
    จะได้เป็นการตรวจฝีมือกับ Toyota:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้