a/f meter ของ tomei ไม่ทราบว่าต่ออย่างไรครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย suparkit, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suparkit

suparkit New Member Member

14
    0
    0
    พอดีได้ a/f meter ของ tomei ไม่ทราบว่าต่ออย่างไร

สายไฟ ด้านหลัง ต่ออย่างไรครับ

ถ้าจะติิดกับ e36 325i ต้อง ฝัง o2 เซ็นเซอร์ใหม่หรือไม่

ใช้ของพวก toyota แบบ 4 สาย หรือ 1 สาย ได้ไหม

มีรูป มาให้ดูครับ และ พอแนะนำร้านติดตั้งด้วย ยิ่งดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้า บุญรักษา

2. suparkit

14
    0
    0
    ม่ายมีคัย ตอบ เลย หรอ คร๊าบบบบบบ

3. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เคยเห็นของเพื่อนมันต้องมีกล่องอะไรสักอย่างต่อก่อนเข้าเกจด้วย

ไม่รู้ว่ามันมีกล่องทุกรุ่นป่าวอ่ะคับ

4. Fin_X

Fin_X New Member Member

12
    0
    0
    ผมใช้อยู่ครับ ถ้าซื้อมาครบจะมีกล่อง ขนาดเท่าๆ กล่องไม้ขีดมาให้และตัว ออกซิเจนเซนเซอร์มาให้ด้วยนะครับ

5. suparkit

14
    0
    0

ผมได้มาแต่ เกจ์วัดครับ
    ไม่ทราบว่า ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    ถึงใช้ได้ครับ

6. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    เท่าที่เห็น น่าจะขาด เซ็นเซอร์ O2 นะครับ

7. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ขาด ออกซิเจนเซนเซอร์ไปตัวนึงครับ

8. suparkit

14
    0
    0
    ต้องใช้ o2 ที่เป็นแบบ ไวน์แบรนด์ ป่าวครับ

ของพวก toyota แบบ 4 สาย หรือ 1 สาย

ใช้แทนได้มัย แล้ว สายแต่ละ เส้น แต่ละสี ต่ออย่างไรครับ

่ขอบคุณล่วงหน้า

9. suparkit

14
    0
    0
    รอคำตอบอยู่ครับบบบบบบบ

10. suparkit

14
    0
    0
    รอ คำตอบ คร๊าบบบบ
    ทำงัยให้ใช้ได้ค๊าบบ

11. suparkit

14
    0
    0
    รอ ผู้ รู้ มา ตอบ คร๊าบบบ

12. suparkit

14
    0
    0
    up up up

13. Fin_X

12
    0
    0
    ขาด o2 เซนเซอร์กับกล่อง amp ขยายสัญญาณนะครับ ด้านหลัง meter จะมีที่เสียบปลั๊ก 2ใช่ไหมครับด้านบนกับด้านล่าง ถ้าเหมือนกับที่ผมใช้อยู่ก็คือขาด 2 ตัวนี้นะครับ ถ้าไม่ใช่รุ่นเดียวกับผมก็ขออภัยด้วย

14. suparkit

14
    0
    0

ผม หา อุป กรณ์ 2 อย่างนี้ ได้จากไหนครับ
    ไม่ทราบว่า สามารถ copy แผง วงจร
    ได้หรือป่าวครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

15. Fin_X

12
    0
    0
    o2 นะใช้ของอื่นแทนได้ครับ แต่กล่อง Amp นี่ไม่รู้จริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้