เป็นอารายที่....เฮ้อ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Banditking, 11 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Banditking

Banditking New Member Member

50
    1
    0
    เบื่อจิงๆๆเลยไอพวกชอบมาขโมยยางอะไหล่เนี้ย
    เราจะจัดการกะไอพวกนี้ยังงัยดี...เอ้อ

ไอพวกเวงเอ๋ย (ซุดๆๆๆ) 555+:mad:

2. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
  3. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    ผมหายผมยังไม่รู้ตัวเลย เอารถไปล้าง ถึงรู้ตัว ^O^

วิธีแก้คงต้องติดระบบไฮโดรลิกหรือถุงลมแล้วล่ะครับ

จอดทีก็กดลงให้มันติดดินไว้เลย ดูว่ามันจะมุดได้ป่าว...

4. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ผมหายตั้งแต่ออกรถ..แรกๆแล้ว..คับ

5. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เค้าเอาไปขายกันที่ไหนอ่าครับ ที่บ้านมีล้ออะไหล่เพียบ (รถขนของที่บริษัทเค้าถอดไว้)

6. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    หน้าบ้านผมมันมาเอา คีม ตัดเอากลางวัน แสกๆ นี่ล่ะ (ไม่ใช่รถผมนะ รถ คนของหน้าบ้านผม )

มันมารถเก๋ง แต่งซิ่ง มาจอดประกบ แล้วลงไปตัด ประมาณ 2 นาทีได้

คนหน้าบ้านผม เขาสงสัย เลยไปดู มันรีบวิ่งขึ้นรถ แล้วก็ตะโกนให้ช่วย ไล่จับ กัน

แล้วมัน ขับหนีเลย ได้ยางไปด้วย

เสียดาย ถ้ามีปืน อยู๋ใกล้ๆ ตัว แม่ง... โดน ซัก 2-3 เม็ด แน่ พูดแล้ว ยังแค้น ไม่หาย ........

ไปแจ้ง ตร แล้ว ตร ก็เฉยๆ ลงบันทึกแค่นั้น ..........สงสัย ต้องรอให้มันมาปล้ม มั้ง ........... เซงจิง

7. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    เคลมอีกซิครับ

8. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ติดป้ายไว้ครับ...."" ห้ามขโมย ""

9. Banditking

Banditking New Member Member

50
    1
    0
    อย่างงั้นเลย 555+

10. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    โซ่เท่าแขนล๊อคไว้เลย

11. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    ของผมก็หายครับ
    ขนาดถอดเอาไว้ที่บ้านแล้วตอนไม่มีคนอยู่มันมุดลวดหนามเข้ามาเอาไปครับ
    เป็นแม็กซะด้วยซิครับ

12. ยังไงก็ต้องระวังนะครับ

13. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    อย่างว่าแหล่ะครับ รถยิ่งสูงเท่าไหร่ ขโมยมันเองง่ายเท่านั้น คำว่าคอยระวังมันใช้กับยางอะไหล่ไม่ได้จิงๆ

14. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    แถวบ้านผมเค้าเอาไปใส่รถไถนา แล้วทำเป็นรถแข่ง อีแต๊กเรชซิ่ง

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ของผม ล็อคยางอะไหร่ใช้แบบเดือยของ SOLEX
    และก็โซ่ครับเอาแบบสแตนเลส ตัดให้พอดีไม่ให้ยาวกันแม่แรงดีด
    ใส่แม่กุญแจ SOLO หรือ SOLEX ตัวใหญ่หน่อยครับ

ถ้าจอดในลานก็หาที่ ที่มันมีที่กันล้อหลังครับ มันจะมุดไม่ได้ หรือไม่ก็โหลดไปเลยครับ

แนะนำวิธีแรกผมใช้ยังไม่หายครับ

16. ไอ้พวกนี่....อยากได้เจอนะคับ...โดนไม่ตีก้อ..ปืนนะคับ

17. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ของผมยังอยู่เลยคับ ไม่เคยล็อค

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้