ประสบการณ์ ชนหมา เชียดตาย!!

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย wat_441, 11 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวานนี้ตอนเย็นผมก็ขับรถเก๋งtoyota altisไป แล้วเจอหมาคับมีตัว
    นึงนอนอยู่กลางเลนซ้าย อีกตัวนึงกำลังจะเดินข้ามมาและทันใดนั้นเองมันก็เดินข้ามมายืนกลางเลนขวา ผมขับมาด้วยความเร็วประมาณ120กม/ชม ผม
    เบรกแล้วแต่ไม่ทันคับ ผมชนหมาเต็มๆน่าจะโดนที่ล้อซ้าย ยางคงระเบิด
    รถไสลด์เอียงไปอัดกับอู่รถในบริเวณนั้นซึ่งยังดีไม่มีใครอยู่ในอู่
    ปรากฏว่าข้างหน้าและข้างๆพังเยับเยินครับ ขอให้เป็นอุทาหรให้ระวังๆ
    กันด้วยนะครับ อันนี้ผมตัดสินใจชนมันแต่ยางระเบิดทำไรไม่ได้เลยซวยไปครับ
    ส่วนผมเองก็ได้รับบาดเจ็บที่หัวเข่าเล็กน้อยแล้วก็เศษกระจกกระเดินไปถูกแขน
    และต้องขอบคุณ แอร์แบกกับเข็มขัดนิรภัยที่ช่วยชีวิตเอาไว้ และขอแนะนำให้เลื่อนเบาะไปให้ห่างคอนโซนพวงมาลับให้มากเท่าที่เราจะถนัดครับเพราะผผมขับในaltisผมดันเบาะไปหลังสุดซึ่งจะพอดีๆเวลาชนปรากฏว่าคอนโซนเข้า
    มาเกือบถึงขาซึ่งถ้าผมเลื่อนเบาะไปข้างหน้ามากๆมีโอกาสขาหักเป็นแน่ครับ
    ตอนนี้ก็รถHeroJboก็เกือบจะได้แล้วครับต้องจูนแก๊สจูนน้ำมันอีกไม่นานนี้คงได้
    ออกมาขับแน่แต่คงไม่กล้าขับเร็วไปอีกนานเพราะคงกลัวไปอีกนานครับคง
    จะต้องเอารูปไปติดที่พวงมาลัยแล้วเขียนว่าห้ามขับเกิน 80กม/ชมแล้วละครับ
    และอีกอย่าคือระวังหมา
    ก็ขอให้ขับรถปลอดภัยกันทั่วหน้านะครับ หมดฤดูฝนก็คงปลอดภัยกันมากกว่านี้ครับ

2. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ระวังกันหน่อยนะครับ เป็นห่วงเพื่อนๆครับ

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    โหย...ชนแรงน่าดู...โอเคแล้วครับ ที่คนไม่เป็นไร แต่ยังไงฝากพี่ๆเพื่อนๆทุกคน ขัลรถระวังๆกันด้วยนะครับ ชีวิตเรา มีแค่เทคเดียว ไม่สามารถย้อนกลับได้...ขับรถไปไหนมาไหน ขับช้าๆกันหน่อย ปลอดภัยทั้งคนขับและเพื่อนร่วมทาง..

ยังไงขอให้ หายเร็วๆนะทั้งรถทั้งคน..

4. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    คนไม่เป็นไรก้อดีมากๆแล้วครับ!!

ขับรถระวังๆกันหน่อยนะครับ

เป็นห่วงเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับ!

5. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    รุนแรงน่าดูเชียว

โชคดีแล้วครับที่ไม่เป็นไรมาก ยังไงก็ขับกันแบบระวังๆนะครับพี่ๆทั้งหลาย:p:p

6. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ระวังๆกันหน่อยนะครับหมามันโง่

7. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ไม่โม ไม่แรงมันแล้ว....โหลดลากพื้น ขับ 50 ก็พอ.......

8. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    น่ากลัวจริง หายไวๆ ทั้งรถทั้งคน

9. อื้อหือ หมาเป็นเหตุแท้ๆ เสียใจด้วยครับ

10. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ขอให้รถกลับมาเป็นปกติโดยไวครับ

ผมก้อเคยชน แต่ตอนนั้นรถยังไม่ได้โหลด กรึ๊บ กรึ๊บ เรย ทั้งล้อหน้าล้อหลัง น้องหมานเสียชีวิตคาที่

11. ^Now_HYBRID^

^Now_HYBRID^ New Member Member

4,656
    2
    0
    โห....พังเยอะเลยอ่ะ
    ก้อยังดีที่คนไม่เป็นไรคับ

12. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    ขอขอบพระคุณทุกๆท่านด้วยครับที่ให้ความเป็นห่วงเป็นใยอย่างอบอุ่นครับ และขอให้เป็นอุทาหร
    สำหรับทุกๆท่านด้วยละกันครับ เพียงเสี้ยววินาทีชีวิตอาจจะเปลี่ยนได้ตรับ

13. Vampires 007

Vampires 007 New Member Member

48
    0
    0
    หายไวไวทั้งรถทั้งคนน่ะครับ

14. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เยอะน่าดูเลยครับ ฟาดเคราะห์ครั้งใหญ่ ขอให้ทั้งคนทั้งรถ หายไวๆนะครับ
    ระวังกันด้วยนะครับ น้ำมัน หมา กะลา ทราย เนีย อย่าไปเข้าใกล้มันนะครับ

15. คนไม่เป็นไรก้อดีแล้วครับ คนเราไม่มีอะไหล่ตามเชียงกงนะครับพี่ ขอให่ซ่อมเสร็จไวๆๆนะครับ

16. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    โห
    หายไวๆนะคับ

17. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ถือว่า ฟาดเคราะห์...ครับ..แล้วสิ่งดีๆๆๆ..จะตามมาครับ..

18. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    คนขับไม่เปนไรก้อสบายใจคับ ขอให้หายไวนะคับ

ขับรถระมัดระวังกันหน่อยคับ

19. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    น่ากลัวมากครับ
    คนปลอดภัยก็ดีแล้ว ทำบุญครับ
    ยังเช็คร่างกายอีกทีก็ดี นะครับ
    เพราะสภาพรถมันเยินมากเลยครับ

20. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    หายไวไวนะครับ

ทั้งคน ทั้งรถ

21. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    เสียใจด้วยนะครับ หายไวๆทั้งคนทั้งรถ

22. car4n

car4n New Member Member

75
    0
    0
    เสียใจด้วยนะครับขอให้หายไวๆ คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้