มีใครเปลี่ยนEvaporator ไปใช้แบบ laminate บ้างคับ มันดีไหม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย maythee, 13 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ขอความคิดเห็นหน่อยคับ พอดี ของเก่า มัน ผุหมดแล้ว ไปค้นในเวปมาเขา บอกเป็น แบบใหม่ เย็นกว่าเดิม ซึ่งเป็นแบบ เซอร์เพ็นไทร์ อันในรูปเป็นแบบ ลามิเนต คับ ใครเปลี่ยนแล้ว ขอความเห็นหน่อย หรือว่าของ แท้เชียงกงดีกว่า คับ

ขอบคุง คับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    รอความรู้ด้วยคนครับ

3. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ลามีเน็ต ครีบระเอียดกว่า ทางเดินน้ำยาเยอะกว่า(มาก)
    ข้อดีคือ ดูดความร้อนได้ดีกว่า ลมออกมา เย็นแบบฉ่ำ ครับ
    ตู้นอก ก็เป็นแบบลามิเนตนะครับ ที่ผมได้มา
    แต่ข้อเสียคือ ฝุ่นจะเข้าไปตันไวมากครับ
    ต้องหาฟิวเตอร์แอร์มาใส่อย่างด่วนเลย

ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหน ได้ราคาเท่าไหร่หรอครับ (เทียบแบบเดิมกับลามิเนต)
    ถ้าไม่แพงกว่ามาก ใจผมเชีย ลามิเนตเลย เย็นฉ้ำ แบบแอร์เด็นโซ่ เลย

4. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    เขาลงไว้อย่างนี้อะคับ
    ( ขอบคุณสำหรับข้อมูล ) นะคับ

http://www.be2hand.com/scripts/view.php?prod_id=251128

5. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    รอคำตอบด้วยครับ อยากรู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้