น้ำมันเกียร์ออโต้ครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย GAME EG4D, 11 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    คือผมขับ4dนะครับ หัวฉีดไม่เทคเกียออโต้ครับ
    ผมเคยได้ยินมาว่าน้ำมันเกียของเกียออโต้นี้ต้องใช้ของฮอนด้าใช่ใหมครับ
    ใช้ยี่ห้ออื่นแล้วมีปัญหา จริงรึป่าวครับ แล้วต้องไปเปลี่นยที่ใหนครับ
    ต้องเข้าศูนย์เลยรึป่าวครับ แล้ว ใช้กี่ลิตร ลิตรละกี่ตังครับ

รบกวนพี่ด้วยนะครับ

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ใช้ของ HONDA เลยครับ ทราบมาเหมือนกันว่าใช้ของยี่ห้ออื่นแล้วสู้ของ HONDA ไม่ได้(ประมาณว่ามันเหมาะกะ HONDA มากกว่า)

เข้าศูนย์เลยก็ได้ ค่าแรงแพงกว่าข้างนอกนิดหน่อย มีห้องรับรองลูกค้า แอร์เย็น ๆ น้ำเย็น ๆ มี net เล่น อ่านหนังสือพิมพ์ ว่าง ๆ ก็แกล้งไปดู New city คุยกะพนักงานขายสวย ๆ จบกระบวนการก็จ่ายตังค์รับรถไปเลย:D

ส่วนร้านข้างนอกก็ต้องเบิกของศูนย์ติดไปสัก 5 ลิตร(เข้า invertor ลิตรกว่า ๆ นอกนั้นอยู่ในห้องเกียร์)

ปล. เข้าศูนย์จะมี VAT 7%

หมายเหตุ ชอบรูปส่วนตัวจังเลย อิ อิ:p

3. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ว่าง ๆ ก็แกล้งไปดู New city คุยกะพนักงานขายสวย ๆ

ผมชอบประโยคนี้จริงๆเลยครับพี่
    ตอบหมายเหตุ ผมก็ชอบครับผมว่าเค้ามีไรที่น่าดึงดูดนะพี่บอย EGR

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้