ขอความช่วยเหลือครับ ต้องการด่วน เกียร์ 2L ธรรมดา 5สปีด

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย podd, 7 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. podd

podd New Member Member

85
    1
    0
    ขอความช่วยเหลือครับ ต้องการด่วนเลย เพราะเจ้าไมตี้คู่ชีพเกียร์พัง ไม่สามารถใช้วิ่งทำมาหากินได้

ตอนนี้ต้องการเกียร์ธรรมดา 5 เกียร์ของเครื่อง 2L ไมตี้ หรือไทเกอร์ก็ได้ครับ มาใส่แทนตัวเก่า

หากท่านใดมีอยู่ หรือยกลงเพราะเปลี่ยนเครื่อง รบกวนแจ้งด้วยนะครับ ในกระทู้นี้ หรือที่ 081-801-6223 ก็ได้ครับ ขอราคามิตรภาพนะครับ

ไปดูตามเซียงกงแล้วราคารับไม่ไหวครับ ฟันกันเหลือเกิน ยิ่งรถเราเก่าๆด้วยใช้มา15ปีแล้วครับ ระยะนี้ ต้องซ่อมอย่างอื่นอีกหลายอย่างครับ อีกหลายสตางค์เลย:confused:

2. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    โทษน่ะคร๊าบ เห็นเขาว่า เกียร์ไทเกอร์มาชนใส่เลย เพราะปลายมันจัดคร๊าบของไทเกอร์วิ่งดีกว่า
    ของไมตี๋เยอะ ราคาเชียงกง บางนา ตกลูกล่ะ 17000 ทั่งลูกเลย ซอย 6
    อันนี้คนขายเขาบอกมาเพราะผมหาเกียร์ไทเกอร์ใส่รถผมยังไม่มีเลยโดนไมตี๋ซื่อไปใส่หมด
    งัยก้อรอพี่ พี่มารับประกันอีกที่ อันนี้แค่ฟังเขามา

3. podd

85
    1
    0
    ใช่แล้วครับว่าไทเกอร์วิ่งกว่า แต่ต้องเป็นของ5Lตัวสุดท้าย กับD4Dนะครับ

ของผมไม่เอาวิ่งไว ขอแค่ให้วิ่งได้ก้เอาแล้วครับ แบบว่างบน้อยครับ ซื้อตามเซียงกงไม่ไหว หากออโตมันพังอย่างสิ้นเชิงก็คงลงเดินแล้วครับ จนกว่าหาเกียร์ใหม่ได้:cry:

บางร้านรับเข้าเครื่อง+เกียร์หมื่นหาถึงสองหมื่น ถอดเอาเกียร์มาขายเกือบหมื่นห้าแล้วครับ:sad:

ท่านใดจะตัดใจยกขายร้านโปรดบอกนะครับ อย่างน้อยก็ขอแบ่งซื้อเกียร์ครับ จะได้เอาไปใช้ทำงานสู้ชีวิตต่อไป

4. podd

85
    1
    0
    ยังรออยู่นะครับ

5. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    เพิ่มเติมครับ

ลองตั้งราคามาครับ...เผื่อท่านอื่นจะมาเพิ่มเติมนะครับ:p

6. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    อีกที

ผมเองก็ว่าจะยกออกเหมือนกัน......หละ:)

7. podd

85
    1
    0
    งั้นขอลองแจ้งราคาที่ห้าพันดูก่อนครับ มากน้อยเดี๋ยวว่ากันมาได้ครับ ปรับตามได้
    หากผิดราคาก็อย่าว่ากันครับ ตามประสาเบี้ยน้อยหอยเล็ก ยังต้องแปลงอีกมากครับ อาจดดนเพลาอีกเส้น ช่วยๆกันหน่อยนะครับ

8. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    :)เป็นเกียA/Tของ1KZใช้ได้เปล่าถ้าได้ลองดูที่กระทู้ขายของครับราคาน่าจะโดนใจต่อลองได้ครับ

9. chay_knot

chay_knot New Member Member

4
    0
    0
    ผมมีเกียร์ 2L อยู่ลูกนึง ยกลงเพราะเปลี่ยนเครื่องไม่ได้มีปัญหาอะไรสนใจโทร 08534364318 ครับ

10. podd

85
    1
    0
    โทรคุยกันแล้วนะครับ แต่คงต้องจอเป็นไมตี้ครับ พอดีขนาดไม่เท่ากัน เพราะแท่นเกียร์มาแล้วส่วนคัสซีผมยาวกว่าชาวบ้านเขา ต้องขอขอบคุณครับ

หากของKZอัตรทดไม่เท่ากัน เครื่องเขาแรงกว่า หากเอามาจะวิ่งไม่ออกครับ ยิ่งเป็นA/Tด้วยกลัวตอนปลายๆอายุเกียร์ ขอบคุณนะครับ

11. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    เกียร์ไมตี้ลูกละไม่กี่พันเองนี่หน่า จำได้ราคาใกล้เคียงกะเกียร์จี

12. podd

85
    1
    0
    จะเอาจริงๆ ก็ปั่นราคากันไปไกลแล้วครับ อย่างนี้เป็นประจำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้