ฟังวิทยุไม่ชัด เพราะว่าเสาอากาศวิทยุหัก ไม่ทราบว่ามีสมาชิกท่านใดช่วยได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย accord"88(หยาดเหงื่อ), 11 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เนื่องจากว่าเสาอากาศวิทยุรถผมหักครับ (honda accord88 ใน)เลยรับฟังวิทยุไม่ชัดครับ ไม่ทราบว่าท่านสมาชิกท่านใดพอจะช่วยบอกหรือว่าแนะนำได้บ้างครับว่าหาซื้อที่ที่ไหนได้
    บ้างครับหรือว่าสมาชิกท่านใดมีอะไหล่ แล้วไม่ทราบว่าสนนราคาอยู่ที่ประมาณ
    เทาไหร่ครับ จึงอยากจะให้ท่านสมาชิกในคลับช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    กราบขอบพระคุณล่วงหน้านะครับผม

1. donat69

donat69 New Member Member

2
    0
    0
    สงสัยต้องเปลี่ยนวิทยุใหม่ทั้งหมดอ่ะพี่......:p

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    หาซื้อเสา ที่ติดในตัวรถมาก็ได้ครับ ติดตรงกระจกมองหลังนะครับ

จริง ๆ แล้วเสาหัก ไม่น่ามีผลมากนะครับ เพราะ เห็นก็หักกันหลายท่านอยู่

ลองดูแจ๊คเสา ที่เสียบที่ตูดวิทยุดูครับ ว่าสายขาดตรงนั้นหรือป่าว

3. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    มีผล ครับพี่ ของผมก็หัก ฟังไม่ชัด หาวิธีอยู่เหมือนกัน

มอเตอร์ยังพอใช้ได้แต่ เสามันหัก อ่ะอยากเปลี่ยนแต่เสา ใครมีไรแนะนำผมได้มั่งป่าวครับ อิอิ

4. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ไม้แขวนเสื้อที่เป็นอลูมิเนียม เอามาง้างให้ตรงแล้วเสียบเข้ารูเสาอากาศเดิม ชัดขึ้นอีกนิด
    หรือถ้าอยากชัดกว่านี้ แนะนำกาลามัง 5555 ล้อเล่นครับแนะนำมาของเดิมติดรถแหละมือ 1มือ 2 แล้วแต่กำลังทรัพย์ ถ้ายังไม่ชัดอาจจะเป็นที่สายการ์ว อาจจะเส้นเล็กไป

5. ~Seth~88

~Seth~88 New Member Member

342
    5
    0
    เพ่ครับ จะเปิดวงดนตรีหรอ

6. กราบขอบพระคุณทุกท่านนะครับที่ให้คำแนะนำทำให้ผมตาสว่างขึ้นมาเลยครับ
    ว่าแต่ว่าใครทราบบ้างครับว่าสนนราคาประมาณกี่ หยวนครับ และไม่ทราบว่าพอจะหาซื้อที่ไหนได้
    บ้างอ่ะครับ (รบกวนท่านผู้รู้ช่วยชี้ทางสว่างอีกสักหน่อย)จะได้รับฟังคลื่นFM.95(ลูกทุ่งมหานคร)
    ชัดสักกะทีครับ..............

7. donat69

donat69 New Member Member

2
    0
    0
    ว่างๆลองไปเดินที่คลอมถมด้วยกันม่ะพี่....:D

8. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    เสาที่ติดในรถสิคับ เส้นบางๆติดตรงกระจกมองหลัง ชัดแจ๋วเลย

9. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    พี่บอมซื้อมาเท่าไหร่อ่ะ
    แบบ นั้นอ่ะ

น่าสนใจ ฟังวิทยุไม่ได้เลย รำคาญ มีแต่เสียง คลื่น ทะเล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้