บี 14 ปี 96 คับ มีเสียงลมกับกลิ่นเข้ามาในรถเปลี่ยนยางขอบประตูจะหายมั้ยคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย jade_b14, 10 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jade_b14

jade_b14 New Member Member

10
    11
    0
    คือว่ารถมันก้อหลายปีและ พอดีมันกมีเสียงลมกับกลิ่นเข้ามาในตัวรถถ้าเปลี่ยน
    ยางของปร:ะตจะช่วยได้บ้างมั้ยครับ แนะนำร้านด้วยคับ และราคาพร้อมติด
    ตั้งประมาณเท่าไหร่ครับ

2. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    มารอเป็นเพื่อน

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ต้องดูว่าได้ยินเสียงมาจากที่ไหน

และกลิ่นเข้าจากส่วนไหน

เพราะส่วนมากแล้วเสียงจะมาจากขอบยาง

แต่กลิ่นจะมาจากผนังห้องเครื่อง

ลองเปลี่ยนขอบยางดูก่อนก็ได้ครับ

พวกร้านซ่อมกลอนประตู กระจกไฟฟ้า ทำได้หมดครับ

4. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    รถผมก้อมีกล่นเข้าเหมือนกันครับ น่าจะเกี่ยวกับทางเดินอากาศของระบบแอร์

5. lupang13

lupang13 New Member Member

22
    0
    0
    ถ้าเปนยางขอบประตู ผมเห็นเค้าว่ากานว่าทั้งคันก็หลายตังอยู่นะคับ
    น่าจะมี6-7พัน อัพ
    (ผมไม่ชัวนะคับ)

แต่เห็นเหมือนเคยเสิชในกูเกิ้ล
    เจอเค้าพูดกานว่ามีร้านตรงข้ามซอยจุฬา14ชื่อช.เรืองอะไหล่ ไรเนี่ยแหระค่าบ
    ถูก มีเยอะ
    (ผมก็ไม่ชัวนะ)
    ม่ายเคยปายงับ
    ถ้าปายก็มาบอกต่อกานด้วยนะคับ

^ ^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้