รูปเหมือนเครื่องยนต์โชว์เป็นบางครั้ง รถ 623GSI

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย ulr me, 28 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ulr me

ulr me Guest

0
    0
    0
    รูปเหมือนเครื่องยนต์โชว์เป็นบางครั้ง มันหมายถึงอะไรครับ วานผู้รู้ช่วยบอกที
    มีครายมีคู่มือขอยืมก๊อปปี้หน่อยนะครับ

2. wichpc

wichpc New Member Member

7
    0
    0
    สวัสดีครับ
    คงต้องลอง check code ดูครับ
    ให้ช่างที่เก่งเครื่อง honda เช็คดูก็ได้ครับ

3. owewe

owewe Guest

0
    0
    0
    ไม่เป็นไร

รถใช้ปกติดีใช่ไหม ไม่ต้องไปสนใจมัน ผมก็เป็น เวลาวิ่งไปยาวๆซักพักก่อนจะโชว์ มันเป็นที่เซ็นเซอร์ท่อไอเสีย ดูง่ายๆ ปลายท่อไอเสียจะดำ ลองใช้ดูไม่เป็นขับได้แต่อาจกินนำมันนิดหน่อย แต่ถ้ารถมีอาการก็คงต้องให้ช่างเช็คcode ดู

4. ulr me

ulr me Guest

0
    0
    0
    ใช่ครับ ยังขับเป็นปกติครับ ไม่มีปัญหาใดๆ ตอนนี้อยากทราบว่าเปลี่ยนสายพานไมมิ่งประมาณเท่าไร และต้องเปลี่ยนลูกรอกด้วยไหม.
    ขอบคุณครับ

5. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    รู้

สายพานไม่น่าเกิน 2500 และควรเปลี่ยนลูกลอกไปด้วย ตัวไม่กี่ร้อย แต่ถ้าตังเหลือก็เปลี่ยนปั้มน้ำไปเลย
    ตัวละ1400 ไหนๆเปิดเครื่องมาแล้ว แล้วแต่นะ

6. BOY623

BOY623 Guest

0
    0
    0
    เป็นที่เซ็นเซอร์ไม่ต้องเครียดของผมก็เป็น ถ้าเปลี่ยนตัวหลายพันลองcheck code ดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้