รบกวนหน่อยครับการอุดegr

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย TD06, 20 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    อุด egr จะดีไหมครับ แล้วก็เอาแคตออกจะวิ่งดีขึ้นไหมครับ เดินท่อใหม่ แล้วรองแหวนเพิ่มบูสจะเป็นยังไงครับ รบกวนช่วยตอบทีนะครับไม่รู้จิงๆๆอะครับ อยากแรงๆอะแต่งบน้อย

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รอเซียนมาตอบครับ

แต่เท่าที่บอกมา ทำได้เลยครับ

3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    การอุด EGRในรถคอมมอนเรล ทำมาเพื่อลดไอเสียให้ผ่านมาตรฐาน ยูโร
    เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม คือการเอาไอเสียมาทำให้ร้อนขึ้นเพื่อลดก๊าซ ก่อนจะปล่อยออกท่อ
    ไอเสีย ไม่มีผลต่อความเร็วมาก ข้อเสียคือตูดดำ ครับ

4. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    สำหรับผมแนะนำอุดเลยคร๊าบ ทำให้เครื่องสะอาด
    รอบขึ้นมานิดหน่อย ผมไม่ได้เป็นคนขายแผ่นอุด EGR น่ะคร๊าบ เดียวหาว่าหนับหนุน
    ข้อเสีย ควันเหม็น มาก มาก ทามให้โลกร้อน
    รองแหวนทำได้เลยคร๊าบผมทามอยู่รองไปเลย 1 มิล ข้างล่ะ 3 ตัว ที่ยหูยึดเวตเกตกระป๋อง
    สำหรับงบน้อย แต่ถ้ามีงบสัก 1000 ลองเดินหาปรับบูสมือใส่ก้อดีน่ะคร๊าบ
    หรือไปตอนใส่แหวนระวัง น็อตตัวเมียตกหายน่ะคร๊าบ มันขันยากมือติดคอมแอร์
    ต้องใจเย็น เย็น...

5. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    อุดเลยคับ..ฆ่าแมวด้วย..เสียงเร้าใจขึ้นเยอะ....

6. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    อุดแล้วมันแรงขึ้นแค่ 1-2 เปอร์เซ็นต์เท่านั้นเองครับ
    แต่ผลของมันกลับทำให้อากาศที่เราหายใจสกปรกครับ
    รวมกระทั่งน้อง หมา แมว กบ คางคก สงสารมันอ่ะ

7. TD06

1,495
    9
    0
    ขอบคุนครับทุกๆท่าน ตกลงมันจะดีไหมหว่า ต้องลอง

8. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    อุดเลยคับผมว่ามันมาเร็วขึ้นคับ

9. ou_noxious

ou_noxious New Member Member

20
    0
    0
    อุดแล้วได้ตีนต้นขึ้นมานิดหน่อยครับตอบสนองดีขึ้น แต่ไอเสียเหม็นขึ้นนิดหน่อยครับ แต่ถ้าเอา Cat ออกอันนี้กลิ่นเหม็นเหมือน อีสุสุ เครื่อง Di อะครับ ปลายลากได้ดีขึ้นอีกหน่อยครับ

10. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ยังไม่อุดเลยคับ..อุดเองได้ไหม
    ใครมีรูปลงให้ดูหน่อยคับ
    ขอบคุณคับ

11. โห...โหดร้ายฆ่ากันลงคอ:D:D:D

12. TD06

1,495
    9
    0
    ใช่ครับอุดเองได้ไหมครับใครมีรูปลงให้ดูหน่อยครับอยากทำอะ

13. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    อุดเอง ถ้ามีอุบปะกรก้อทำได้ครับ ไม่ยากๆ แต่ว่าต้องมี ตัวไขควงแบบ 90 องศา ไม่งั้นจะติด ตรงลิ้นผีเสื้อ

วัสดุที่ใช้ทำ แนะนำเอาแผ่นอลูมิเนียม หนา 1มิล หรือ จะ สองมิลก้อได้ครับ
    ตัดตามรูปแล้ว ยัดใส่ สองฝั่งเรย ตรงท่อทองเหลือง เท่านั้นแหละครับ รู้เรื่อง !!

14. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

ขอบคุณคับ.....:):)
    พอมีรูปบ้างไหมคับ หรือรูปที่อุดเสร็จก็ได้คับ อยากดูหน้าตาหน่อย....

15. TD06

1,495
    9
    0
    สงสัยต้องพึ่งร้านแล้วเรา

16. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    คงงั้น...!!!!

17. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    จัดไปคับ อุดEGR กะ ฆ่าแมวคับ
    รองแหวนปรับบูสต์สัก 4 มิล มา 1 บาร์ ขับมันกว่าเดิมแน่นอน

18. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
  19. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ผมว่ารองแหวนปรับบูสดูก่อนนะครับ ไม่ได้ทำลายอะไร อุดEGR มันจะทำให้สภาวะแว้ดล้อมขอลูกๆหลานๆ
    เราเสียหมดครับ ให้แรงขึ้นมานิดเดียวมันไม่คุ้มครับ ถ้าจะให้ดีผมแนะนำ 1J GTE ไปเย้ยคร้าบบบ เหอๆๆๆ

20. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

แหม...ตั้งแต่กินเจมาเนี่ย เชียร์เจน่าดูเลยนะครับ.....ลืม commonrail แล้วเหรอคร้าบบ....:):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้