+++ สงสัยนิดหน่อย...ปกติถ้าแต้มลบเข้าเกม (อาเคต) ไม่ได้หรอครับ +++

การสนทนาใน 'Support Forum' เริ่มโดย CassyBank, 15 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    โดนจากกระทู้ที่ตอบปกติด้วย

สงสัยน้องคนที่กดลบจะรักผมมากไปหน่อย

แต้มไม่ค่อยซีเรียสหรอกปกติไม่ทำอะไรให้ใครอยู่แล้ว

แต่เล่มเกมไม่ได้นี่สิเครียด

:confused::confused::confused:

Peachey, R2D2, tank และ คนอื่นๆ 10 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    เล่มเกมไม่ได้อันนี้ไม่รู้ รอพี่เก่งมาตอบแล้วกัน

เรื่อง + - เท่าที่ลองทดสอบระบบและลอง Search ข้อมูลดูเกี่ยวกับระบบ Reputation ของ Board ทั่วๆไป
    ในการกด + หรือ - ให้ใครในแต่ละครั้ง จะคำนวนจากแต้มของผู้กดด้วยว่าผู้กดมีคะแนนมากหรือน้อย
    แต้มที่จะไป + หรือ - ให้กับผู้ถูกกดก็จะมากหรือน้อยตามไปด้วย

กระทู้ใน Board ย่อยต่างๆของ RCW ก็มีหลายกระทู้ที่ตั้งขึ้นมาเพื่อแจก + กันอย่างสนุกสนาน
    เพื่อให้ตนเองนั้นมีแต้ม + เยอะๆมากๆ แต่มันก็เหมือนมีอาวุธติดตัวนั่นแหละ
    เพราะถ้าแต้มคุณมาก แต่เมื่อใดที่คุณอยากกด - ให้ใครซักคน แต้มของคนที่ถูกคนกดลบก็จะ - อย่างมาหาศาลทีเดียว

ยังไงซะระบบมันก็ยอมให้กระทำการต่างๆได้อย่างที่อธิบายไป
    ระบบมันออกแบบมาให้กระทำได้ ก็อย่าไปคิดอะไรมากมาย
    เหมือนระบบ + - สมัยก่อนที่หลวมกว่านี้จนเกิดโปรแกรม +- อัตโนมัติขึ้นมาเล่นกันนั่นแหละ
    ทำทุกอย่างที่ระบบมันยอมให้กระทำได้อย่างถูกกฏ แต่จะใช้ไปในแง่ไหนนั่นมันอีกเรื่อง

Peachey ถูกใจสิ่งนี้
  3. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ผมบวกให้ละ อิอิ

Cattyz, Peachey และ CassyBank ถูกใจสิ่งนี้
  4. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    + ให้ละกันคับ

โอมเมก้า, Peachey, CassyBank และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  5. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ใช้เเต้มเล่นเกมอะไรหรอครับ งง งะครับ

Cattyz, Peachey และ CassyBank ถูกใจสิ่งนี้
  6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เข้ามาดูคับ งั้น+ให้คับ

7. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    เข้า มา แล้ว ก้อ + ให้ ดอกนึง คับ

8. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    +ไปคับ ^^

9. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้คะแนนผมเป็นบวกแล้ว

ทำให้สามารถเข้าไปเล่นเกมอาเคต (ที่อยู่แถบเดียวกับ แผงควบคุมส่วนตัว ครับ) ได้แล้ว

:D:D:D

โอมเมก้า, 3Door B20+อีมะเหงก และ Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  10. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าถ้าคะแนนติดลบ แล้วเล่นเกมส์ไม่ได้

+ให้ครับ

11. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    เพิ่งรู้เหมือนกันว่าคะแนนติดลบแล้วจะเล่นเกมไม่ได้

12. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    แอบมากด + ด้วยคับ

น่าเบื่ออะคับ ปัญหาไม่จบ

น่าจะมีระบุคนที่ กด บวก รึลบ ให้ชัดเจนไปเรย

:sad:

13. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    งั้นบวกไปครับ

14. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ดูไปดูมา นี่มันกระทู้ล่อแต้มนี่หว่า :rolleyes:

Cattyz ถูกใจสิ่งนี้
  15. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    + ไปและ อิอิ

16. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    +ให้คับ

++GofZz_SCEPTER++, R2D2, โอมเมก้า และ คนอื่นๆ 3 คน ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้