>>>****** รบกวนทุกๆท่านเกี่ยวกับ " สีรถ " ครับ ****** <<<<

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaShiT, 9 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    พอดีจะทำสีรถใหม่ทั้งคันอะคับ

คือ ว่าจะทำสีดำ อะคับ

อยากทราบ " รหัสสี,ยี่ห้อ " กับ "พวกรายละเอียดต่างๆ ( เช่น เคลือบ อะคิลิคกี่ชั้น , ลงballขนาดไหย่เท่าไร )

คือ อยากไห้สีออกมา แบบมันๆๆวับๆๆแววๆๆ สุดๆเท่าที่ทำได้เลยครับ..^^

เป็น " สีดำมันๆๆๆวาวๆ อะคับ "

( ตอนกลางวันวางของยังไหลตก , ตอนกลางคืนยังสะท้อนวับๆๆๆ อะไรประมานนั้น.. ei ei )

จะไปทำ จันทร์หน้าแล้วอะคับ ช่วยทีนะครับ

มีรูปประกอบด้วยยิ่งเป็นกรุณาครับ....

ขอบคุนมากๆครับ จากใจจริงๆเลยครับ

นี่รูปประกอบประมานนี้อะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ตุลาคม 2008
  2. DaShiT

223
    4
    0
    ช่วยทีคร้าบบบ...~

3. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ลองสอบถามร้านทำเลยครับ ง่ายดี ร้านมาสเตอร์ พีช ก็ได้ครับ เห็นสวยๆๆทั้งนั้นครับลองดู

4. DaShiT

223
    4
    0
    ครับ คือ ผมอยุ่ตจว. อะคับ

เลยอยากทราบรายละเอียดสีอะคับ จะได้บอกร้านทำถูกอะคับ

ขอบคุนคับ

5. ดำแม่สี+แลคเกอร์คุณภาพดีๆ เตรียมพื้นให้ดีๆก่อนครับ
    แล้วก็พยายามอย่าให้ช่างเอาขนแกะมาปั่นตอนทำเสร็จ ได้แบบไหนเอามาแบบนั้นเลยครับ

รอสีเซ็ทตัวซักอาทิตย์นึง(ช่วงนี้รักษาให้ดีๆนะครับ)แล้วมาต่อที่คาร์แคร์ครับ
    เพื่อให้ได้เงาใส เงาฉ่ำ วางของไหล น้ำไม่เกาะ ส่องแทนกระจก
    พวกนี้ค่อยมาเก็บตอนเคลือบตอนขัดครับ(เน้นๆเลยนะครับ) เข้าร้านขัดเคลือบเจ๋งๆเลยครับ

6. DaShiT

223
    4
    0
    ขอบคุนคับ

คือต้องเน้นที่ คาร์แคร์ ไช่ปะคับ..

แล้วที่ว่าแม่สีดำนี่ ควรไช้สียี่ห้อไรดีคับ... รหัสอะไรน่าจะเหมาะคับ...?

ขอบคุนมากๆคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้