อาการใหม่ล่าสุดบูทมา ควันขาวเติมถนนเลย

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย e car 3, 15 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. e car 3

e car 3 New Member Member

16
    0
    0
    อาการใหม่ล่าสุดบูทมา ควันขาวเติมถนนเลย อีกเรื่องนึงคับเรคกูเรตจำเป็นมั้ยคับ ราคาเท่ารั:eek:

2. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ควันออกนี่ อาการ น่ากลัวนะครับ
    เรกูเรต ถ้ารถไม่ได้ทำเครื่องใส่แคม บูสบ้าพลัง ยังไม่มีความจำเป็นครับ
    แต่จะใส่ก็ไม่มีปัญหา ประมาณ3-5 พันได้อ่ะคับ

3. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    เทอร์โบกลับญี่ปุ่น หมอลักฟันธง

4. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    น่าจะอาการเดียวกับพี่โอ๋ว่านะครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ควันขาวตอนซัด
    รื้อเทอร์โบได้เลยครับ

ไม่แกนเทอร์โบ ก็ ซีลนมค.เลี้ยงแกนครับ ต้องรื้อออกมาดูครับ

6. e car 3

16
    0
    0
    มีอาการเพิ่มมาให้หมอฟันธง เทอร์โบเชคแล้วยังแจ๋ว แต่น้ำมันเครื่องที่ถังดักไอเยอะมากจนออกโบออฟ เข้าไปในอินเตอร์ด้วย แพทย์ประตัวสันนิฐานว่า ซีลวาวล์เจ้ง ไอน้ำมันเครื่องเข้ามากไป แนะนำด้วยคับ

7. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ถ้าน้ำมันอวกออกมาจากฝาวาล์ว มาที่ถังดักไอเยอะมากๆ
    ผมว่าไม่ได้มาจากยางตีนวาล์ว น่าจะมาจากกำลังอัดในห้องเผาไหม้รั่วไหล
    ลงแคร๊งน้ำมันเครื่อง มันเลยดันออกทางท่อหายใจ
    อาจจะเป็นไปได้ว่า เครื่องหลวม ลูกแตก

8. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    หมอลักฟันธงอีกรอบ อาจจะแหวนลูกสูบแตก หมอกฤษคอนเฟริ์ม

9. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ตาม ก้อง คับ ผมเคยเป็น ซัด รอบ น้ำมันออก มาเต็มกะปุก

10. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ร่องแหวนแตกด้วยรึเปล่า

11. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    น่าจะ ลูก+แหวน มั้ง

12. e car 3

16
    0
    0
    ว่างๆเจอกันทักกันบ้างนะคับเหมียว ผมคนโคราชเพื่อมีอารายแนะนำผมบ้าง ผมฟลุ๊ค พี่ฮาทรู้จักผม

13. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0

ได้คับ

สิ้นเดือนนี้กลับโคราช

หวังว่าคงะได้เจอกัน

เด๋วให้ตาฮัทพามานะ

:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้