หน้าปัด b14 จะต้องมีไฟอะไรบ้างค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย น้องแอน, 10 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวน หน่อยค่ะเพิ่งซื้อรถ มาใหม่ nissany super saloon เครือง 1600 ปี 97 มีไฟท้ายดวงที่สาม ไม่ทราบว่าไฟหน้าปัดของดิฉันติดครบหรือเปล่า เพราะเห็นมีสองอันไม่ติด จึงอยากทราบว่า รุ่นนี้ แล้วต้องมีไฟบอก อะไรบ้างค่ะหรือว่าเป็นอย่างนี้เอง ขอบคุณมากค่ะ

1. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เอ้า ๆ สาวก B14 ท้ายยาวมีน้องมาหาคร๊าบบบ

2. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    ไม่ได้เลยนะช่วงนี้มาคนแรกบ่อยจังเลยนะพี่:D:D:D:D:D

3. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    อิอิ อยู่แม่มทั้งวันแหละคร๊าบบบบบบบบ ว่างจัด งานน้อยมากมาย นั่งหาข้อมูลไปด้วยตอบกระทู้ไปด้วย อิอิ สบายใจ

4. ไม่เห็นมีใครตอบหนูเลย

5. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    เท่าที่มีก็ไฟเอ็นจิ้น ไฟแบต ไฟกาน้ำมันเครื่อง มีอนู่สามอันนี้แหละมั้งครับ ถ้ามีabsด้วยก็จะมีไฟเอบีเอสติดขึ้นมาก่อนสตาร์ทค้าบ สังเกตง่ายๆถ้ามีเอบีเอสจะมีดิสก์หลัง
    ของผมติดทุกดวงครับยกเว้นไฟท้าย ก๊ากกกกกกกกกกกกก

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    แล้วของน้องแอนมานมีไฟอารายที่ติดล่ะค้าบ :)

7. sunnyonly069

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D:D:D

8. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ยิ้มรายเยอะแยะตอบได้ไม่ตอบเด่วตีตาย

9. sunnyonly069

3,964
    651
    113
    ก็น้องเค้าบอกว่าของเค้าท้ายยาว เลยไม่แน่ใจเวลาตอบอะค๊าบบบ ของเค้าท้ายแยกตอบไปผิดเดี๋ยวหน้าแตก อิอิ

;););););););)

อีกอย่างรู้สึกหน้าปัดจะมีไหม๊เหมือนกันด้วยนะคร๊าบบบบบ

10. ที่บอก ก็ติดหมด ค่ะ ไฟสูงก็ติด ไฟ abs ก็ติด แต่ เห็นใต้ ไฟ สูง จะมี อยู่ สอง ดวง ที่ไม่ติด เลยไม่ทราบว่า ไฟอะไร ที่อยู่ใต้ไฟ สูง แล้วอีกอย่าง นึง รุ่น นี้ ถ้าดึงเบรคมือจะมีไฟติดเปล่าค่ะ เพราะ หนูดึงเบรคมือแล้วไม่เห็นมีไฟติดเลย เป็นรุ่น ไฟ ท้ายยาวติดกัน หมดแล้วมีไฟเบรค ติดอยู่ที่ฝากระโปรงท้าย ค่ะ

11. อ๋อ มี ไฟ นาฬิกา ติดด้วยนะครับ เป็น ดิจิตอล

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ของผม มีไฟ Air Back ขึ้นค้างอ่ะ ครับ :D

13. sunnyonly069

3,964
    651
    113
    อันนี้ตอบได้คร๊าบบบ ถ้าดึงเบรคมือไฟต้องติดคร๊าบบบบบ เป็นไฟสีแดงคร๊าบบบ

14. oopz!136

870
    33
    0
    อุ้ย จะครับ หรือจะค่ะ หนูงงเเล้วน้าฮ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

15. ไม่มีใครใช้รุ่นเดียวกะหนูเลยเหรอ เนี่ย

16. oopz!136

870
    33
    0
    ไฟเบรกมือขาดเเล้วมั้งครับ มันอยู่ฝั่งขวาหรือป่าว ไม่ได้ขับนานหลายเดือน จำไม่ได้

17. oopz!136

870
    33
    0
    ใต้ไฟสูงมันไฟ O/D off มันจะติดเฉพาะกดปุ่มตรงคันเกียร์ออโต้

18. ไฟเบรคมืออยู่ดวงไหนค่ะ ของหนูไม่ติด จะได้บอกช่างให้เปลี่ยน ถูก ที่ ครับ นะ เมื่อกี้ หนู ไปถ่ายเองสาร เลยฝาก เพื่อน พิมพ์ให้ค่ะ ขอโทษที่ทำให้ เข้าใจผิด

19. sunnyonly069

3,964
    651
    113
    ถ้าเล่นเอ็มด้วย แอ๊ดมานะครับ [email protected] คร๊าบบบ

โดยปกติแล้วไฟเบรคมือจะอยู่ทางชุดไฟด้านขวาคร๊าบบบบ

20. oopz!136

870
    33
    0
    เอางี้ครับ ไปบิดสวิตซ์กุญแจให้อยู่ตำแหน่ง ACC แล้วถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับ ไม่ต้องใช้เเฟลชนะครับ

21. เอารูปขึ้นยังไงค่ะ ขนาด จะทำตัวหนังสือตัวใหญ่ให้เป็นสี แบบพี่พี่ ยัง พยายามทำไม่ได้เลย

22. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ไมไม่สมัครสมาชิกแล้วloginเข้ามาล่ะครับ :D:D:D

23. sunnyonly069

3,964
    651
    113
    ตามน้านคร๊าบบบบบบบบบ

24. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไฟสีแดงน่ะค่ะ Air Bag อ่ะ :D

25. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    พูดถึง หน้าจอ หรือ อุปกรณ์ไฟตัวรถ ครับ
    งง อ่ะ
    เอา ง่าย ๆ เช็ค ง่าย ๆ ครับ
    เวลา สตาร์ท จะมี ไฟ ขึ้น กี่ดวง หว่า
    แล้ว สตาร์ทติด ไฟ ต้องดับหมด ครับ
    ลอง เลี้ยว ซ้าย เลี้ยวขวา มี สัญญาณ ไฟขึ้นไหม มีเสียงด้วยหรือ เปล่า
    เปิดไฟหน้า ดู ไฟตรงเรือนไหม แล้ว แถว ปุ่ม ตรงคอนโซน ขึ้น เปล่า
    ลองเปิดไฟสูงดู ( ผลักก้านที่เป็นไฟเลี้ยวเข้ามา ) แล้วหน้าจอ ติดไฟสีฟ้าหรือเปล่า อย่าลืม ผลักกับนะถ้าไฟค้างอยู่
    ลอง ให้ เพื่อน ไปหลัง รถ ลอง เปิดไฟหน้า ติดไหม ลองเหยียบเบรคดู ว่า ไฟ ท้าย สว่างขึ้นกว่าเดิมหรือเปล่า
    แล้ว ลอง เข้าเกียร์ถอยดู ว่า ไฟ สีขาวขึ้นไหม
    แล้ว ก็ ลอง กดปุ่มตรงเกียร์ดู เป็นเม็ด ๆ ขึ้น off ป่ะ
    ตรงคอนโซล จะมีไฟ สีฟ้า กับ สีเขียว กด เล่นดู เปิดปิดได้เปล่า
    กด ไล่ฝ่า ดู ไฟขึ้นไหม กด ปุ่ม แดง ๆ ข้างไฟไล่ฝ่า ว่า รถ กระพริบ ปิบ ๆ เปล่า
    ลอง เปิดที่ปัดน้ำฝนดู ฉีดน้ำด้วย ทำงานไหม เยอะเนอะ
    แล้ว สุดท้าย ถ้ามี ไฟตัดหมอก ( ใต้ไฟหน้า ) เปิดดู ตรงแผง ปรับ กระจกมองข้าม
    หมด ยังอ่ะ พี่น้อง
    เห็น เป็น สาว ๆ ตอบหมดครับ

26. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ของผมซื้อมือสองมา ไฟ OD ม่ายติด เหอๆ..ตอนแรกนึกว่ามันไม่มี จนหมดประกัน ถึงรู้ว่ามันมีแต่ไม่ติด (เขาเปลี่ยนไมล์ให้ อันติดรถมันเสีย)
    บี14 ปี95 เหอๆ

27. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    อ่ะ ผมไปถ่ายมาลงให้ดู รูปมันไม่ค่อยชัดนะครับ ถ่ายตอนกลางคืน เหอๆ

28. oopz!136

870
    33
    0
    เอ๊ะๆๆๆขาดไฟ O/D off

29. Gotzilla27

Gotzilla27 New Member Member

121
    39
    0
    ตัวท้ายยาวมันไม่มีไฟเบรคมือนะครับ ธรรมชาติของมันจะไม่มีครับ แล้วก็ไม่มีไฟบอกตำแหน่งเกียร์ไม่มีครับ แต่ของผมมีไปซื้อไมล์นอกมา มันมีเลยห้ช่างจัดให้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้