รบกวนมีปัญหาครับ EK เครื่องเดิม..Vtec

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pramates, 10 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pramates

pramates New Member Member

17
    1
    0
    รบกวนมีปัญหาครับ EK เครื่องเดิม..Vtec ตอนเช้ารอบเครื่องจะต่ำมากๆจนเกือบดับ..พอขับไปซักพักก็จะเป็นปกติอ่ะครับ..มีใครพอทราบไหมว่าเป็นปัญหาจากอะไร..ขอบคุณครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ตัววอร์มเครื่องสกปรกครับ

ล้างซะก็หาย ถ้ายังไม่หาย ลองเปลี่ยน เทอร์โม เซนเซอร์ดูครับ

ปล.สวัสดีครับ สมาชิกใหม่

3. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ถ้าหลังจากนั้นปกติดีทุกอย่าง

ต้องดูตัววอร์มเครื่องยนต์แล้วครับ

อาจจะสกปรก

4. pramates

17
    1
    0
    ขอบคุณคับ...ว่าแต่ " ตัววอร์มเครื่องยนต์ " อยู่ตรงไหนหรอคับ

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    หลังคอไอดี เป็นลักษณะทรงกระบอกครับ

6. pramates

17
    1
    0
    ขอบคุณคับ...

7. pramates

17
    1
    0
    ขอโทษที่รบกวนอีกทีนะครับ...ผมหา "ตัววอร์มเครื่องยนต์" ไม่เจอจิงๆครับ

รบกวนขอรายละเอียดเพื่มด้วยนะครับ..ว่าตัวนี้..อยู่ตรงไหนใกล้กับตัวอะไร...หรือถ้ามีรูปให้ดูด้วยก็จะเป็นพระคุณยิ่ง

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ...

8. m6827

m6827 New Member Member

61
    1
    0
    เป็นเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้