แฟนผมบ่น อีกแล้ว แต่คราวนี้จะดีใจหรือเสียใจดีหนอ????

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย BLUEprimino, 10 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    แฟนผมบ่นเรื่องรถมาตลอดครับ คราวที่ล่าสุดนี่ก็โดนไปคึ่งแสนครับ ซ่อมอย่างเดียวนะนี่

แต่แล้วสวรรค์ก็ดลใจอย่างไรไม่ทราบ สาวเจ้าไปหยิบหนังสือ hyper lev ของผมมาดู แล้วเธอ ก็บอกว่า

"พี่ป๊อป ขายรถเถอะ.........แล้วไปหาพรีมีร่าแวน มาใช้แทนแล้วกัน สวย อยากได้"

โอ้.....แม่เจ้า จะเสียใจ หรือ ดีใจ ดีเนี่ย
    :D:D:D

2. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    เอาเลยพี่ได้โอกาสแล้ว โอกาศแบบนี้มีไม่เยอะนะ

หาตูดแวนมาต่อคันเดิมดิพี่ อิอิ :D

3. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เเวนคันเเเรกของประเทศไทย

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    แล้วใครจาซื้อรถคุณป๊อปล่ะเนี่ย...ในนี้เค้าก็มีกันหมดแล้ว...สงสัยจะกลายเป็นหามาเพิ่ม..ไม่ใช่หามาแทนซะล่ะมั๊ง..ผมว่า..อิอิอิ

5. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เอางี้ดิ่ ประมูลมาจากญี่ปุ่นเลยพี่ แล้วสับทะเบียนเอา ใช้แม่งสองคันเลยทะเบียนเดียวกัน อิอิ
    เอาป่ะๆ
    http://page10.auctions.yahoo.co.jp/jp/auction/m58113509
    สองแสนบาทไทย หุหุ
    คิดซะว่าซื้อรถครอบครัวให้เมียใช้อีกคัน

6. BLUEprimino

584
    5
    18
    ว่าแต่ว่า ถ้าเรานำเข้ามาแบบถูกกฎหมาย มันต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรบ้างอะ ตาวิน

ปล.ราคารถ+ชิปปิ้ง รู้แล้ว อยากรู้ค่าอื่นๆ จิปาถะ เอาแบบมีทะเบียนถูกต้อง วิ่งได้

7. vynnz

727
    4
    0
    ทำได้แต่ไม่มีทะเบียน
    มีอินวอยส์ครบ ต้องหาทพเบียบสวมเอง ก้อเอาทะเบียนรถพี่นั่นแหละ ทะเบียนเดียวรถสองคัน อย่าขับไปไหนพร้อมกันแล้วกัน อิอิ
    อ่อ ค่านำเข้ารถเข้ามาทั้งคันครบๆอ่ะ 180,000 บาทครับเพ่
    เออ แล้วพี่ยังจะเอา e-manage กะ แอร์โฟล์ apexi อยู่ป่ะ เพราะตอนนี้อ่ะ e-manage มันเนื้อหอมมากเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กันยายน 2008
  8. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    สวม ทะ เบียน ไป เลย พี่ พี่ ก็ หา พรี มี ร่า อีก คัน แล้ว ตัด เลข แชสซี ดิ พี่ เหมือน พวก อี โว อะ ครับ เอา มา ทั้ง ลำ สลับ ไป แค่ นั้น แล้ว ก็ ไป จด ขับ 4 สบาย

ลอง ดู

แต่ เทพ ดี นะ พี่ รถ แวน หล่อ เลย

อนาคต เพื่อ ลูก ด้วย ครับ

9. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    พี่ป๊อป ลองอ่านดูนี้แล้วกัน
    http://www.customs.go.th/Formality/PersonalVehicles.jsp#2

ถ้าราคารถตามที่ วินว่ามา 180,000 เสียภาษีให้ถูกต้อง คงไปจบเกือบ 600,000

หรืออีกทางให้ดูรถที่ขายออกมาจาก องค์กรระหว่างประเทศ แต่ก็อีกนั่นล่ะ ไม่รู้ว่ามีใครใช้รถรุ่นนี้รึเปล่า เท่าที่ดูๆยังไม่เคยเห็นน่ะ ส่วนใหญ่ที่เจอจะประมาณ แฮริเออร์ น่ะ ราคาซื้อเลยจะอยู่ประมาณ 800,000
    เป็นตัว RX 300 น่ะ

10. vynnz

727
    4
    0
    อ่อ 180,000 อ่ะ ค่าดำเนินการนำเข้ามาแบบมีแค่อินวอยส์ครับพี่หม่อม ราคารถมะเกี่ยว ราคาตัวรถจาอยู่ปามาณ สองหมื่นบาทอ่ะครับ

11. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ส่งตู้มา แล้วพี่ป๊อปก็ซื้อซาก พรีมีร่า ดิพี่ แล้วก็สวม เล่มเอา
    ตัด เลข แชสซีสวมไปเลยพี่ ประหยัดและถูกสุดๆ

พี่ก็ซื้อแบบแต่งครบๆ อยากได้ไรก็ใส่มาให้ครบ แล้วก็พอเส็ดพอมาถึงบ้านเรา ก็สวมซะ

ซากไม่เกิน 50000 แน่นอน สบายกระเป๋า

แหม๋ๆพี่ป๊อปนี้ วางแผนการไกลเลยนะพี่ 555+ เพื่อลูก สงสัย ตั่งไว้ ประมาณ 2 + แน่เลย ซื้อแวนเลยนะครับเนีย

แต่งเมื่อไหร่ประกาศด้วยนะครับ 555+

12. tOon`

2,324
    43
    48
    พี่ วิน ไม่ สน ใจ แบบ พี่ ป๊อป บ้าง หร๋อ ครับ นำ เข้า มา เลย พี่ 200000 Y เอง ซื้อโช้ค mono flex เองพี่ ราคาพอกันเลย :D 555+

13. vynnz

727
    4
    0
    แค่นี้ก้อหมดเป๋าแล้วน้องเอ๋ย ลูกรักพี่สูบเงินพี่ไปสองแสนแล้ว ยังมะเสดเลยเนี่ย super ae-101 พี่เนี่ย

14. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    อยากเหน super ae 101 จังเลยพี่เรวที่สุดในประเทศไทยเปล่าหว่า...ฮิอิ

15. vynnz

727
    4
    0
    กัวมันจะเป็นที่เพี้ยนที่สุดหล่ะไม่ว่า

16. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ผมว่าผมเคยเห็นวิ่งแถวคลองหลวงครั้งนึงอะสี เทาครับ...งามมาก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2008
  17. nopkung05

nopkung05 New Member Member

0
    1
    2
    ป็อบ เปลี่ยนรถเป็นรถครอบครัว เตรียมตัวสำหรับอนาคตเลยนะนี่ หุหุหุ Family man
    หุหุหุ อารายยยยยยย จาขนาดนั้น

18. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ทำไมพวกฝรั่ง ฑูต ที่มาทำงานเมืองไทย ถึงเอารถมาใช้เมืองไทยได้หล่ะ

ที่เต้นแถวบ้านมี ae แวนด้วย เห็นว่าเป็นรถฑูต อยากรู้จังว่าเอามาได้ไง

พรีม แวน นี้ก็ในฝันผมเหมือนกัน

19. vynnz

727
    4
    0
    อ่อ มันเป็นสิทธิพิเศษของเค้าอ่ะครับพี่บุ๊ค
    แต่ผมชอบ R34 van อ่ะ มันชื่อรุ่นไรหว่า

20. TIRD

TIRD New Member Member

134
    1
    0
    มาช่วยเพิ่มรูปแวนให้ครับ

21. TIRD

134
    1
    0
    p12 ก้อสวยดีคับ

22. TIRD

134
    1
    0
    มีอีก..อิอิ

23. BLUEprimino

584
    5
    18
    เจ้า เติ้ด มายั่ว อีกแล้ว.......

24. TIRD

134
    1
    0
    เอาเลยพี่ป็อบ..จะได้เป็นคันแลกของประเทศไทย..อิอิ:D:D:D

25. tOon`

2,324
    43
    48
    P12 ไปโลด

26. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
  27. TIRD

134
    1
    0
    พี่ป็อบผมเจอคนที่เค้าตัดของมาจากที่ญี่ปุ่นคับ เค้าบอกพีมีร่าแวนเนี่ยสั่งเอามาได้ราคาประมาณ 100000 ต้นๆคับเค้าบอกแล้วแต่อ็อฟชั่นคับถ้าไม่เน้นอ็อฟชั่นก้อคงไม่กี่บาทหรอคับ ใครตังเหลือน่าสนใจนะคับ..อิอิ เค้าจะขึ้นไปประมาณเดือน 12 อ่าคับ พอไปถึงเค้าก็จะถ่ายรูปรถแล้วส่งมาให้เราดู ถ้าเราโอเคก็มัดจำ ประมาณ 30-50 % แล้วรอรับของประมาณ45-60วันคับ ถ้าใครสนใจก้อโทรมาหาผมแล้วกัน เดียวผมจะให้เบอร์เค้าไปคุยกันเองคับ

28. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เอาเข้ามาทั้งคันเลยเหรอ เทริด
    แต่ในญี่ปุ่นเยอะมาก ขอบอก
    ยังไงบอกคนตัดให้เอาตัวแวน รุ่นท๊อปๆหน่อยนะ
    อิอิ

29. TIRD

134
    1
    0
    ทั้งคันเลยคับพี่ฉะ สนใจป่าวพี่..อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้