??? ??ǧ???ҹ????ҡ??? ??????????Һ??촹Ф??Һ?? ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย <?:=B?@T=:?>, 6 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ช่วงนี้ทำงาน 6 วันเลย 7.30-16.30 แถมยังต้องทำ โอที ทุกวันอีก 16.30-19.30 เห้อ
    เงินเดือน 25,000 จะคุ้มมั้ยเนี่ย ปวดหัว เวลาพักไม่ค่อยจะมีเลย :(

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ตุลาคม 2008
    iodineman และ bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมทำ 5 วัน ยังเงินน้อยกว่าหน่อย 24,990 ย้อเย่น

<?:=B?@T=:?> และ EK1600 ถูกใจสิ่งนี้
  3. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ทำไปเถอะครับ ผม ได้แค่ 16000 เองทำ 6 วันเท่ากันอ่ะ จะลาออกไปกินแกลบอยู่แล้ว พูดแล้วเซงชีวิต

iodineman และ EK1600 ถูกใจสิ่งนี้
  4. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    โอ้โฮ้ ทำงานสบายกว่าผมอีก
    ผมทำงานไม่มีวันหยุดเลยบางวันก้อเลิกเช้า
    แถมไม่เป็นเวลาเสียอีกเงินเดือนก้อ8600เอง
    เบี้ยเลี้ยงตจว.วันละ180บาทเอง
    แต่มีข้าวกินฟรีที่พักฟรีนะครับ

iodineman และ <?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  5. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    เงินเดือนเยอะกว่าผมอีกครับ

ทำงานเยอะๆ ครับ โบ๊ท จะได้มีเงินแต่งรถสวยๆ

<?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  6. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    อิจฉาจังค่ะ ได้ทำงาน ได้มีเงินใช้จ่ายเป็นของตัวเอง ดูเป็นคนมีคุณภาพน่ะค่ะ

prince_ek ซะอีก อยู่บ้านเฉยๆไม่ได้ทำอะไร ขับรถเที่ยวไปวันๆ น่าอายจังค่ะ

7. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    โห เงินเดือนเยอะแล้วครับนั่น
    งานเด๋วนี้ บางบริษัทก็ทำ6วันทั้งนั้นคับ
    อย่างเพื่อนผม ทั้งทำงานประจำ6วัน สอนตีแบต อีก ไม่ค่อยมีเวลาให้เพื่อนๆ
    จนเพื่อนจะเลิกคบแล่ะ :p

iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  8. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    มนุษย์เงินเดือนอย่างเราๆน่าจะอิจฉาคุณมากกว่านะครับ.....นั่นนะความฝันของหลายๆคนเลยนะ

iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  9. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

โหงี้มันเอาตังไปไว้ไหนว่ะน่ะ
    กรูซะอีกหยุดสี่วันไม่รู้จะไปสอนใครตีไร เลยได้แต่ตีขวดหล้าขวดเบียร์อยู่กะบ้าน

iodineman, <?:=B?@T=:?> และ bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  10. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0

สอนไอ้เข้ม ไปซื้อโซดาหน้าปากซอยเห๊อะะะ

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  11. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    พี่คร้าบ งานยุ่งจนไม่มีเวลาเที่ยวนะดีแล้ว แววรวยมาแล้ว
    คนส่วนมากที่รวย ๆ กัน ก็แบบพี่นี้แหล่ะ ทำงานจนไม่มี
    เวลาใช้เงิน (เงินเก็บบาน) อย่างผมมีเวลาใช้เงิน แต่ไม่มี
    เวลาทำงานงาน (จนน้ำบานเลย)

สู่ต่อไป เกียรบันด์

<?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  12. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    มีงานทำก็ทำไปเหอะครับ ถ้าไม่มีแล้วจะรู้สึก
    เคยมาและไม่มีงานทำเครียดมากเลยต้องเที่ยวทุกวันเมายันหว่าง
    รอบตัวมีแต่โคโยตี้ นึกแล้วน่าสงสารมั้ย(สงสารคนที่ไม่ใด้ไป):D

13. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    หยุดสี่วันก็รีบๆก็อปลิ้นหน้า type r มาขายซิ่ครับ

เห็นใจคนรอมั่งรอกันค่อนๆกรุงเทพแล้วอย่ามัวแต่เมา

วันมีทติ้งเอาติดมาปล่อยมั่งนะ 10-20 อันก็ยังดี:D:D:D

ปล.เอาฝาครอบคาลิเปอร์ด้วยสีส้ม:D

14. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    จะพยายามจัดสรรหั้ยครับ

15. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0

ใคร วะ ไม่ รู้ จริงๆ นะ เนี๊ย

Ahtrun_Sala ถูกใจสิ่งนี้
  16. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    >>>,,,<<<

ผมก้อได้เท่านี้ถ้าอยากได้มากกว่านี้ เจ้านายบอกว่า เมิงก้อขยันทำโอซิวะ....แต่แม่งชวนแด๊กเหล้าทุกวัน......แสรดเอ้ยยยยยยย.....

17. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    อย่าพรูดถึงเงิน ต้นเดือนมันมาแล้วก็ไปหม๊ด เป็นเรื่องธรรมดา

18. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    ช่วงไหนไม่มีงานบอกด้วยเลยนะ จะได้ไปด้วย คริคริ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้