ขอความช่วยเหลือครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย presea _r11, 13 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    ใครมีร้านทำช่วงล่างเก่งๆแถวสะพานใหม่แนะนำบ้างครับ
    ตอนนี้ไปทำมา3ร้านแล้วยังหาสาเหตุของอาการดัง(ในความรุ้สึกคิดว่าน่าจะเป็นเพลา)
    ดังเร็วขึ้นตามความเร็วรถเลยครับ ตอนรถใกล้จะหยุดก็ดัง เปลี่ยนมาหมดแล้วยังไม่หายเลย:cry::cry::cry:

2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ถ้าเป็นที่เพลาขับ....อาการสำคัญ....ง่ายๆเลยคือตอนเลี้ยวครับจะมีเสียงดังแก็กๆๆๆๆๆ.....แต่อาการของคุณผมว่ามันน่าจะเป็นเหมือนยิ่งเร็วยิ่งหอนใช่มั้ยครับ??คือมันดังเว๊าๆก้องๆใช่มั้ยครับ.......ผมว่าน่าจะเป็นเสียงของยางมากกว่านะ..รองลงมาก็ลูกปืนล้อครับ......เพราะถ้าเพลาขับหรือโช้ค...ร้านนั้นก็น่าจะดูออกแล้วนะผมว่า

3. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ขอแนะนำศูนย์ Nissan สะพานใหม่ ใกล้โรงพยาบาลเซ็นทรับเจนเนอรัล ผมรู้จักกับผู้จัดการฝ่ายซ่อม รับรองทุกอย่างจบไม่แพงด้วย รายละเอียดก่อนเข้าซ่อมโทรหาผมก่อนเข้าซ่อมแล้วกัน โทรหาผมก่อน 081-841-3090 จะประสานงานให้ครับ รถผม R10 อะไหล่หายาก เทคนิคข้อมูลเพียบแกจัดให้หมด
    (งานนี้ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดใดกับศูนย์ทั้งสิ้นครับ บังเอิญผมใช้รถ nissan มาหลายคันรู้จักกันดีเท่านั้นเอง)

4. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ผมว่าอาการนี้น่าจะเป็นที่ลูกปืนล้อ(ส่วนมากจะเป็นล้อหลัง)ลองเช็คดูอีกทีนะครับ

5. XMAN

XMAN New Member Member

35
    0
    0
    มีอีกอย่างหนึ่งผมก็เคยเป็น ให้ตรวจสอบยางหุ้มเพลา ครับ เคยเจอมาแล้ว
    แมน 08-6375-7059

6. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    จริงหรอเนี่ย .... รถผมเริ่มมีเสียง เว๊าๆ ว๊อๆ ดังมาจากข้างหลังตอนแรกนึกว่า เป็นที่ถนนแต่สังเกตมาหลายครั้งแล้ว เป็นช่วง 80-110 ทุกครั้งเลย ถ้าขับเร็วกว่านี้ เสียงจะสูงมากจนไม่ได้ยิน ถ้าขับช้ากว่านี้จะไม่มีเสียง ที่แท้คือมันมีปัญหาที่ลูกปืนหรอเนี่ย ไว้ต้องจัดการซะแล้ว
    ว่าแต่ว่า คุณ panake นี่ชื่อไรหรอครับเผื่อผมโทรไปปรึกษา ก่อนเอาตัวเองเข้าศูนย์ กลัวโดนฟันอ่ะ

7. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ผมชื่อ พรรณเอก ครับ ยินดีให้คำปรึกษา ศูนย์ทุกยี่ห้อถ้าเข้าไปไม่รู้จักกันรับรอง
    ออกมาโดนฟันหัวแบะอยู่แล้ว เพราะผู้จัดการศูนย์ฯต้องทำยอดขายอะไหล่ให้เข้าเป้าตามยอดที่บริษัทตั้งไว้ครับ แต่ที่นี่ส่วนมากผมเข้าไปให้เค้าดูอาการกับเทคนิค สเปค ราคาอะไหล่แท้ของรถรุ่นนั้น แล้วแบ่งรายการซ่อมในรอบนอกรอบก็ว่ากันไปครับ

8. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    ok ขอบคุณครับ คุณพรรณเอก ไว้ผม เข้า กทม เมื่อไหร่แลวจะโทรเข้าไปปรึกษาก่อนล่วงหน้านะครับ แต่ต้องรอเคลียร์เวรที่ทำงานก่อนนะ Thanksๆๆ

9. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    ขอบคุณทุกท่านครับ

10. Turngkung P 11

Turngkung P 11 New Member Member

94
    0
    0
    ผมก้ออยู่สะพานใหม่นะครับ แต่ไม่เคยซ่อมรถแถวนั้นเรยจริงๆ ไม่รู้ทำไมเหมือนกาน

ผมว่าถ้าไม่เข้าศูนย์ ลองขับเลยไปแถว รามอินทรา กม.2 - ลาดปลาเค้า อู่หยอย อ่ะ ก้อโอ อยู่นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้