สอบถามเรื่องลำโพงคับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Obi_Wan, 18 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Obi_Wan

Obi_Wan New Member Member

53
    0
    0
    ขอถามความคิดของผู้ที่ชอบเครื่องเสียงรถคับ

ลำโพง 6" ของยีห้อไหนรุ่นไหนที่เสียงดี
    ลำโพง 6*9" ของยี่ห้อไหนรุ่นไหนที่เสียงดี
    แล้ว sub 10" ของยี้ห้อไหนรุ่นไหนดีคับ

โดยที่ไม่ต้องกำหนดว่าต้องใช้กับ front รุ่นไหน amp ของอะไร
    แบบที่ว่าติดได้กับfront และamp แล้วออกมาเสียงดีใช้ได้ราคาไม่แรงมาก
    รบกวนขอความคิดเห็น ขอยี้ห้อ รุ่น และราคา ด้วยนะครับ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมว่ามันอยู่กับแนวเสียงที่เราต้องการมากกว่านะคับ จะให้บอกแบบนี้มันยากอ่ะคับ

3. mimime

mimime New Member Member

40
    0
    0
    เหอๆ อันนี้แนวผมนะ

6*9 ของไพโอเนียร์ก้อดีระ ไม่แพงไม่ถูก เสียงใช้ได้ เจบีแอลก้อดี
    6 นิ้ว ของผมอัดโซนี่อยู่เหอๆ เล่นเจบีแอลก้อได้นิ
    10 นิ้ว อันนี้คิดนานหน่อย เอา ไพออริตี้ หรือเอา เจแอล หรือ เจบีแอล ก้อแล้วแต่ท่าน

อันนี้แนวผมนะ จะเอาก้อแล้วแต่คนฟังเหอๆ แนะอารายได้ไม่มาก

4. Obi_Wan

Obi_Wan New Member Member

53
    0
    0
    ฟังแนวเพลง POP ครับ มี Rock บ้าง
    ต้องการแนวเสียงนุ่มๆใสๆ ครับ

5. tomtom1

tomtom1 New Member Member

6
    0
    0
    ของดีต้อง dynaudio only....6*9 ไม่ต้องใช้ คู่เดียวอยู่

6. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    ไพโอเนียร์ ราคาประมาณเท่าไรครับ

7. Robin

1,612
    45
    0
    ลำโพงที่ผมเคยฟังแล้วถูกใจ ราคาเอื้อมได้ ก็ Dynau ตัวใหม่อ่ะคับ จำรุ่นไม่ได้

6*9 ไม่แนะนำนะคับ เพราะว่าไม่ชอบเล่นอ่ะคับ

ซับ ผมชอบแนวๆแบบ JLW1 - W3 นะคับ แต่ถ้าเปนซับหนักๆแน่นๆ MTX เนียนที่สุดคับ รุ่นนี่แล้วแต่ต้องการความหนักเลยคับ

นี่คือความคิดของผมนะคับ

8. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    MTX 10ราคาประมาณเท่าไรครับ

9. Robin

1,612
    45
    0
    เห็นมีเริ่มตั้งแต่ราวๆ 4 พันบาทคับ สำหรับ MTX รุ่นเล็ก

10. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เห็นด้วยกับ คุณโรบิน คห.ที่2 ต้องถามว่าเราชอบเสียงแนวไหน ถ้าเพลงแนว Pop Dance Hiphop เล่นได้ทั้ง peerless, karstadt, crystal, autotek แยกชิ้นห้านิ้ว เพราะกระดี้กระด้าหน่อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2006
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้