หวัดดีครับ วันนี้พอดีจะหา Sunny B11 ซักคัน เลย....

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย John <<GooD-oLd-CaR>>, 1 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    แหะๆ ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนนะครับ เปิด rcw มาแปดเก้าปี ไม่เคยเข้ามาบอร์ดนี้เลย

วันนี้ผมกำลังจะหาเจ้า B11 ซักคันเอามาให้ที่บ้าน

เลยคิดถึง เวป (เน้นนะครับ เวป)
    Sunny-Thailand.com

เลยพิมพ์แบบคนไม่รู้

ครั้งแรกพิมพ์ไปที่ sunnythailand.com
    กลายเป็นเวปท่องเที่ยวซะเฉิบ....

ครั้งที่สองเลยต้องตามไปหน้า forums
    เพื่อไปตามหากระทู้ประวัติศาสตร์

สุดท้ายก็เจอ...

แต่พอพิมพ์เข้ามา

ชิบเป๋ง .... กลับมาอยู่ในหน้าของ RCW
    งงไปพักนึง เพราะคุ้นกับหน้าดำแดงอยู่แล้ว เลยคิดว่าเอ๊ะ มันไม่ขึ้นหรือเปล่า

สรุป... ก็คือพึ่งเข้าใจว่าซื้อโดเมนแล้วให้ลิงค์มาใน rcw อิอิอิ

หน้าแตกอย่างแรงงงงงงง

แต่เอาเป็นว่า

"สวัสดีทุกท่านครับ"

โบตั๋นน้อย, deejang และ NHUM-YAI-JAI-DEE ถูกใจสิ่งนี้
  2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    สวัสดี ค๊าบ

John <<GooD-oLd-CaR>> และ NHUM-YAI-JAI-DEE ถูกใจสิ่งนี้
  3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ยินดีต้อบรับคร้าบบบบบ เดี๊ยวก้อหารถ ได้ รอแปร๊บบบบบบ นึง ครับ :)

John <<GooD-oLd-CaR>> ถูกใจสิ่งนี้
  4. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    น้า น้า

น้า จอนห์ อยากได้ แบบ ไหน ล่ะ นั่น

4 ประตู หรือ 3 ประตู ครับ

พี่น้อง ชาว B11

แนะนำ กัน หน่อย เร็ว

John <<GooD-oLd-CaR>> ถูกใจสิ่งนี้
  5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ขับ sunny แล้วหน้าตาดีครับ อิอิ

6. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    มาดูด้วยคน

อิอิ

John <<GooD-oLd-CaR>> และ NHUM-YAI-JAI-DEE ถูกใจสิ่งนี้
  7. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    5 5 5+

แต่ เรา ก็ หา กัน จน เจอ

5 5 5+

8. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    น้า จอห์น อยากได้แบบไหนอะ งบด้วย...เผื่อมีผ่านๆตา

9. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    แหล่มเกิ๊นนนนนน

10. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    น่ารักกันจัง ตอบไวมาก อิอิ

เล่าสู่กันฟังก่อน
    ตอนแรกมีคราวน์อีกคันนึงกำลังจะขาย และน่าจะขายได้ราคาดี
    ไป ๆ มา ๆ ดันโดนเด็กแว้นท์ปากระจกแตกหลังคาบุบ
    ผมเลยขายมันขาดทุนย่อยยับเลย
    เพราะมันอยู่ด้วยแล้ว "เจ็บหนวด เอ้ย เจ็บปวด" อิอิ

ที่ผมมองไว้นะครับ (อาจจะเรื่องมากหน่อยนะ เพราะเงินมันหายาก)

1. ปี 91 - 92 - 93 4 ประตูครับ
    2. สีดี ๆ หน่อย ยกเว้นสีขาว (เห็นมีขายอยู่สองคันตอนนี้ คันนึงอยู่เชียงใหม่ คันนึงอยู่ ตรงข้าม ม.สยาม เป็นรถเต้นท์)
    3. เครื่องพันสามก้อได้พันห้าก้อได้ ขอเป็นเกียร์ธรรมดา
    4. ขอมีวัดรอบ
    5. ขอมีพวงมาลัยพาวเวอร์ (มีก็ดี แต่คงไม่มีมั้ง)
    6. อยากได้ติดแก๊สแล้ว
    7. ราคาประมาณ 50,000 ครับ

เอ่..... ขอมากไปป่าวหว่า อิอิ

11. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    ตามมาดูครับบบบบบ

12. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113

อ่า แล้ว ตามตัว เจอ ไหม พี่จอนห์

ไอ้ เด็ก แว้นซ์ ที่รังแก น้อง คราวน์ พี่น่ะ

มันน่าจับ มา เขียนคิ้ว จริง ๆ

13. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    หวัดดีค้าบบบบบบ

14. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    Good-Old-Car ผมรู้จักครั้งแรกในหนังสือ XO ตอนนั้นมาคอลั่มเกี่ยวกับคลับแล้วมีคอลั่มของคลับ Good-Old-Car ฉบับบนั้นเกี่ยวกับ ผู้ที่คิดจะเริ่มแต่งรถ แล้วแนะนำรถโตโยต้า KE ข้อมูลเพียบเลยแถมชัดเจนอีก ชอบมากๆเลยครับ

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับพี่ :D :D :D

15. Gotzilla27

Gotzilla27 New Member Member

121
    39
    0
    หาได้ไวๆนะครับพี่ จะได้เพิ่มเข้ามาอีก 1 คันแว๊วววว...

16. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    สวัสดีครับ น้า

เข้าเรื่องนะครับ ขอตอบตามความรู้ที่เสาะหามา อันน้อยนิดของผมนะครับน้า
    1. ปี 91 - 92 - 93 4 ประตูครับ
    ปีท้ายๆ ของรุ่นเลยครับ
    2. สีดี ๆ หน่อย ยกเว้นสีขาว (เห็นมีขายอยู่สองคันตอนนี้ คันนึงอยู่เชียงใหม่ คันนึงอยู่ ตรงข้าม ม.สยาม เป็นรถเต้นท์)
    ปี 91-93 สีน่าจะบางและยังดีอยู่ครับ
    3. เครื่องพันสามก้อได้พันห้าก้อได้ ขอเป็นเกียร์ธรรมดา
    จะ 13 หรือ 15 ก็ประหยัดทั้งคู่ครับ
    4. ขอมีวัดรอบ
    ถ้าหลังจากปี 87 มันจะไม่มีวัดรอบอ่ะน้า
    5. ขอมีพวงมาลัยพาวเวอร์ (มีก็ดี แต่คงไม่มีมั้ง)
    ต้องหาตรงรุ่นติดเองครับน้า แต่พอหาได้ครับ
    6. อยากได้ติดแก๊สแล้ว
    เรื่อง Gas B11 สอบถามได้ที่คุณโบตั๋นได้เลยครับ
    7. ราคาประมาณ 50,000 ครับ
    งบขนาดนี้ หาได้สบายเลยครับพี่ เหรอไว้แต่งได้ด้วย อิอิ

ยังไง รอท่านอื่นมาเสริมอีกนะน้า
    ขอให้เจอ B11 งามๆ ไวๆ นะครับ

17. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

ปี 90 ขี้นมามันเปงรุ่นไมลล์ส้มแล้ว มันจะไม่มีวัดรอบแล้วอะดิ

สเปค อื่นๆ น่าจะพอหาได้ ไม่ยากส์

ว่าแต่เจอเมื่อไรเดี้ยวกรี๊ง กร๊างงง ไปหานะคับ น้า
    :D:D:D

18. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    รถรุ่นนี้เค้าดีจิงๆ ประหยัดมากๆ แถมคนขับ หน้าตาดี อีกด้วย :D:D:D:D

19. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

ตามเจอคงโดน .32 ยิงกาบาลไปแล้วครับ อิอิ
    ตอนนี้ไม่คิดมากแล้วครับ เพราะคราวน์ขายไปแล้วครับ อิอิ

โหววววว แฟนพันธ์แท้....

เล่าเรื่องเก่าให้ฟังครับ ตามประสาคนแก่ อิอิ

ตอนนั้น XO มีกระแสรวมกลุ่มรถแต่งประมาณ 6 คลับ ที่ก่อตั้งใน RCW
    มี
    1. HRCW (Honda Racingweb)
    2. E30 Club
    3. Good old car
    4. Euro Club
    5. AE racing Club
    6. 200SX& Silvia Sport Club

แต่ละคลับมีหน้าที่ทำการบ้าน คือหาอะไรก็ได้มาเขียน ๆ โดยให้โอกาสคลับละ 1 หน้า

ซึ่ง "ผมเอง" เป็นคนเขียนแล้วส่งต้นฉบับให้ XO ครับ จำได้ว่าเขียนประมาณซัก 4 เล่มได้
    แล้วโครงการนี้ก้อพับผ้าตามระเบียบ
    เพราะคลับหลาย ๆ คลับไม่ยอมส่งการบ้านให้ XO มันเลยต้องจบไปก่อนเวลาอันควรครับ

ตอนนี้ MO-E-MAG ก้อกำลังจะให้ผมเขียนเกี่ยวกับดริฟท์อยู่แต่ยังไม่มีเวลาจะเขียนเล้ย จิงจิงนะ...

แก้ไขล่าสุด: 2 ตุลาคม 2008
  20. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    เออ วันนี้ พอดี

งั๊น พรุ่งนี้

ต้อง หลวม แน่ ๆ เลย

เย้

21. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

ข้อมูลครบถ้วนกระบวนความครับ ขอบคุณนะครับ

22. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ถ้ามีก้อโทรมาได้ครับ 0819263243 ครับ หาอยู่ภายใน 2-3 วันนี้แหละครับ :)

จริง ๆ ตอนนี้รถคันล่าสุดที่ใช้อยู่คันนี้ครับ

เน้นย้ำนะว่าล่าสุด... (เพราะไม่รู้จะเปลี่ยนเป็นอะไรอีก หลายใจเหลือเกิน อิอิ)

23. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

พรุ่งนี้ต้องคับสิครับ หลวมก้อ Over haul ใหม่สิ อิอิ

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  24. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    พี่ติ่งพูดถูกคร๊าบบบบบ :D :D :D

25. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    หวาดดีครับ พี่ยังอยู่ใน กทสม ป่าว บ้านผม อยุ่ในนั้น ผมก็ หา b11 อยุ่เหมือนกัน ยังหาไม่ได้ เลย พี่จอร์น จะแต่ง b11 หรอครับเนี่ย

26. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    แล้วจะคอยติดตามผลงานต่อนะครับ :D:D:D

27. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

อยู่บ้างไม่อยู่บ้างครับ แต่จะเน้นไม่ค่อยอยู่เพราะเบื่อทางเข้าหมู่บ้านมันหลุมเยอะเหลือเกิน อิอิ

B11 หามาให้ที่บ้านใช้ครับ ไม่ได้ใช้เองหรอกครับ ไม่มีที่จอดรถแล้ววววววว

ว่าแต่ นี่ใครเอ่ย อยู่ซอยไหนในเสริมมิตรครับ :)

28. Tz

253
    3
    0
    ใช่ ครับบบ .... อยู่มานานรู้จักพี่นานแล้ว ด้วย อิอิ เพราะผมชอบรถ เคยรุ้ว่า เปนครู อยุ่ เซนเทเลซ่า แล้ว คราวนี้ โดนไปแล้วหรอ ครับ น่าเสียดายกะลัง วีไอพีอยุ่เลย

ซื้อมาให้ที่บ้านใช้ แสดงว่า จะขาย BM สีแดงแหง เลย 55+

ผมอยุ่ซอย 14 ครับ ซอยก่อน บ้านแจ๊ค ทีมวิง อะ

29. Tz

253
    3
    0
    อ่อ B11 เหน ตรงเต๊น เส้น เกษตรนวมินใกล้ แยกลาดปลาเค้ามี หลายคัน ลองไปดู เผื่อได้ซักคันครับ ราคา 50

30. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

ผมออกจากเป็นครูที่เซนท์มานานประมาณ 5 ปีแล้วครับ
    ตอนนี้ทำที่ล่าสุดสามปีกว่าแล้ว อิอิ
    โหว รายละเอียดครบถ้วนยิงไม่ผิดตัวแน่ ๆ เลย อิอิ

ปล. คันสีแดง E36 รถของปู่ผม คงไม่ขายมั้งครับ แกชอบของแก (อายุ 81 แล้วนะนั่นน่ะ)
    คันนั้นชุดแต่ง AC แท้ทั้งคันนะครับ เครื่องเจอีกตะหาก ขับยังกะวัยรุ่นแน่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้