ถอดคอนโซลหน้า

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย WooDoo31, 7 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WooDoo31

WooDoo31 New Member Member

29
    0
    0
    อยากจะเปลี่ยนไฟจอแอร์อ่ะครับ มันไม่ติด
    พอก้มๆเงยๆ ไม่รู้ว่าต้องถอดตรงไหนบ้าง
    กลัวแงะแล้วหักหมดอ่ะครับ(ประสบการ์ณตรง)
    ใครเคยถอดรบกวนแนะนำทีครับ
    ขอบคุณมากๆครับผม

2. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ของผมมันดึงออกมาได้เลยคับ ไม่แน่ใจมันเหมือนกันเป่า

3. WooDoo31

29
    0
    0
    ดึงตรงไหนอ่ะครับ จากด้านไหน ผมลองแงะๆดู มันเหมือนจะหักเลยง่ะ T T

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ถอด น็อตเกลียวแฉก ทุกตังครับทีเห็น ดึงออกมาตรงๆ ครับ ออกแรงหน่อย อาจจะงัดบ้าง
    ครั้งแรกจะแน่นครับ สองสักสอง สาม ครั้ง คราวนี้ดึงออกสบายเลย

ดึงออกมาแรงๆ ตรงครับ ไม่หักเป็นเดือยแข็งมากครับ

5. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

ตามนั้นเลยคับ....ถอดเลยคับ ไม่พังง่ายหรอก....ถอดกางเกงหญิงยากกว่าเยอะอ่ะ :D:sad:

6. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ถ้าให้ชัว ไม่มีแตกหัก ไม่มีร่องรอยการงัด ต้องถอดฝั่งขวาไล่มาเรื่อยๆ เลยครับ Save สุด

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ถูกต้องครับ ถอดมาตั้งแต่หน้ากากหน้าปัดเลือนไมล์เลยครับ

8. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ได้ความรู้อีกแล้ว:confused:

แต่งัดหักไปก่อนแล้ว

:cry::cry::cry::cry:

9. WooDoo31

29
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำครับ
    เปลี่ยนหลอดไฟเรียบร้อยละครับ เล่นเอาเหงื่อตกเลย

10. WooDoo31

29
    0
    0
    ขอบคุณไฮลักซ์คลับ ครับ
    เด่วมีไรไม่เข้าใจจะมาถามอีก อิอิ

11. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ไมตี้ถอดไม่ยากครับ วันว่างๆ ทำเล่นๆ เพลินดี
    อิอิ

12. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    และเราจะรู้ว่า 0 ทำ น๊อตมาเกิน :D:D:D

13. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

ถูกต้องนะคร้าบ....
    ของผมยิ่งเกินเเยอะ เหลือทุกครั้งเลยอ่ะ :D:D:D

14. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    มันก็ไม่ใช่ครั้งแรกที่เป็นแบบนี้นะครับช่างแมน55555+

15. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ถอดไม่ยากหรอกคับ สอง สาม วันก่อน จ่ายไป 2400 ถอดเกลี้ยงเลย

อูยๆๆๆพูดแล้วยัง......อยู่เลย อิอิ

16. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

ถอดไรอ่ะคับ.....2400 เชียว

17. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    วิธีถอด เอามือคล่ำๆ ก่อนถ้ามันมืดจนมองไม่เห็น เจอตะขอด้านหน้า เอานิ้วชี้กับนิ้วกลาง ประคองไว้
    แล้วใช้นิ้วโป้ง กดสไลด์ ขนานผ่านไปทางนิ้วชี้กับนิ้วกลาง มันจะหลุด ง่ายมากครับ วิธีถอดใช้มือเดียวจะง่าย
    มากครับ ที่ผมเจอส่วนใหญ่ ตัวบนจะเป็นด้านหลัง ส่วนด้านล่าง แล้วแต่รุ่น บางที่ก็ไม่ต้องถอด แค่แง้มๆ
    ก็ใส่หลอดได้แล้ว เหอๆๆๆ

18. WooDoo31

29
    0
    0
    พี่ครับ ผมคลำยังๆ ก้อไม่เจอตะขอเลย
    รบกวนพี่ช่วยลงภาพประกอบให้หน่อยครับ
    ขอชัดๆเลยนะ เอาด้านหน้า
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

19. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

ขั้นเทพแร้วววว............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้