จะขอปรึกษาปัญหา จาก การเครมประกัน

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย tOon`, 8 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เอาละครับ มันเป็นครั้งแรกเลยก็ว่าได้ของชีวิตที่ต้อง :D เครมประกัน
    เพราะปกติใจดี ใครชนเราไม่เป็นไรพี่ ไปเหอะผมซ่อมเองได้ (แท๊กซี่โชคดีมาแล้ว)

ที่นี้ผมมีปัญหาครับ

พี่ครับ กรณีเครมประกันเนียพอเขาตกลงราคากันเสร็จ ... ผมจะมาปรึกษาว่า
    - ถ้ารถผม หน้าบี้ ตูดยับ ... แต่ ! ไม่ถึงขึ้นต้องขึ้นดึงตัวถัง เพราะเสาทุกต้นยัง ok และกระจกไม่แตก งบประมาณที่ซ่อมเต็มที่เท่าไหร่ครับ
    - ท่ออินเตอร์ .. อินเตอร์.. พักปลาย..ค่าเดินท่อใหม่ ผมต้องออกเองหรือเบิกประกันได้ครับ

ทีนี้มีเรื่องปัญหาใหญ่และครับ ในความย่ำแย่มันย่อมมีโอกาส

- ผมจะหาซันรูฟ + ปัดหลัง R11 ใครมีจัดมา อย่าให้เสีย แล้วทีนี้ผมจะไปส่งอู่ประกันเลย .. ผมเบิกจากประกันได้ปะ ?
    - ถ้ากรณีผมอยากเปลี่ยนสี .. ผมจะทำได้ไหมต้องเสียเพิ่มเปล่าครับ

สุดท้าย วงเงินประกัน 250000 พี่ว่าพอสำหรับค่าซ่อมไหมครับ :rolleyes: หรือต้องออกเพิ่ม เฮ้อท้อ :rolleyes:

ปล. ตอนนี้เครียดมากครับ เหมือนมือขวาถูกตัดทิ้งไปเลย ..ไม่มีรถ ท้อ ตอนนี้อยากได้ GC8 Ver.6 พาร์ท C west จิงๆ เลยครับ :D

2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    คืออย่างงี้นะตูน.......วงเงิน250,000.-น่ะคือวงเงินคุ้มครองของกรมธรรม์หรือเขาประเมินราคาค่าซ่อม?.ถ้าเป็นวงเงินของกรมธรรม์.มันหมายความว่าไม่เกินนั้นนะ.ซึ่งพอเกิดเหตุเนี่ยะ...มันไม่ได้หมายความว่าประกันจะจ่ายครบนะตูน........ถ้าซ่อมอู่ของบริษัทประกันก็แปลงลำบากนอกจากเพิ่มเงิน....มันขึ้นกับราคาที่อู่ประเมินค่าซ่อมไป..แล้วเจ้าหน้าที่ฝ่ายเคลมเขียนรายการซ่อมอะไรบ้าง....ให้ตรวจสอบความเสียหายด้านในห้องเครื่องเพิ่มเติมก่อนซ่อมรึป่าว?......คือโดยทั่วไปเนี่ยะอู่มักจะทำยังงัยก็ได้ให้ได้กำไรที่สุดซึ่งตรงข้ามกับประกันที่ทำงัยให้จ่ายน้อยที่สุด....ถ้าจะทำแบบที่ตูนว่าให้มากที่สุดก็อยู่ที่อู่จะเอากะเรามั้ย,จะฟันเราเพิ่มมั้ย?และอู่สนิทกับเจ้าหน้าที่เคลมมั้ยเพราะพวกนี้เค้ามีใต้โต๊ะกันอยู่....ถ้าลองคุยดูแล้วออกแนวๆทีเล่นทีจริงก็เสนอให้เลยว่าเท่าไหร่?...ลองไปคุยดูถ้าดูแล้วคุยยากก็โทรหาพี่ได้นะ.....ประกันบริษัทอารัยเป็นผู้รับผิดชอบค่าเสียหายง่ะ? 086-3033272.

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เรื่องเปลี่ยนสีน่าจะได้ก็เหมือนรถเราเป็นรอยรอบคัน..(รถพี่เอง)ก็ไปเเจ้งเคมเปลี่ยนสีทั้งคันได้เลย...เเต่เวลาเปลี่ยนสีประกันเค้าจะให้เเค่สีภายนอกนะส่วนภายในตามขอบประตูตามซอกที่เหนจะต้องออกเพิ่มเองอ่ะรู้เท่านี้อ่ะ

ซันรูฟเอามาใส่ไม่น่าเกี่ยวกับประกันนะคิดว่าคืออาจต้องเสียตังเองหมด
    เเต่ปัดหลังก็เหมือนกันน่าจะเสียตังหามาเองไม่น่าเกี่ยวกะประกัน

ส่วนพักปลายเเล้วของเเต่งอื่นๆไม่เเน่ใจว่าเบิกได้หรือเปล่าเพราะเวลาเราเอามาใส่จิงๆต้องเเจ้งประกันด้วยว่าดัดแปลงรถปัจจุบันเป็นสภาพไหน..เเต่เท่าที่รู้ถ้าเราเเจ้งไปเค้าจะคิดค่าอะไรเพิ่มไม่เเน่ใจอ่ะ..ลองถามพี่พี่ดูก่อนนะ

เเต่กรณีตูนพี่ไม่รู้นะว่าเบิกได้ไม่ได้เพราะคู่กรณีหนีอ่ะ...เเต่ถ้ามันไม่หนีเราก็เบิกของทุกอย่างจากประกันมันได้เลยอ่ะ..เท่าที่รู้นะ..(จากกรณีล่าสุดของพี่นี่ล่ะ)

ส่วนเรื่องงบค่าซ่อมคงไม่เกินวงเงินหรอกตูน...ลองถามดูหลายๆคนก่อนนะ

4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    โอ้ว ท้อ
    แม่ง จะ ซ่อม นาน ไหม เนียยยยย

5. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    งานใหญ่....เลยงานนี้......เฮ้อ.....เซ็งแทนจิงๆๆๆ

6. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ทุกชิ้นส่วนของรถเคลมได้ ไม่ว่าเป็นท่ออินเตอร์ ท่อไอเสีย ต้องเคลมได้หมด (เหมือนโดนทุบขโมยวิทยุประกันก็ต้องจ่าย เเต่กรณีโดนทุบเอาโน๊ตบุคที่วางอยู่ในรถ ประกันไม่จ่าย จ่ายเเต่ค่ากระจกรถเท่านั้น)

ส่วนค่าใส่ซันรูปต้องจ่ายเอง เเต่ค่าทำหลังคาสีเคลมได้

7. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    ช่วงนี้มีแต่คนรถชนเมื่อวานเพพื่อนรถชนเหมือนกันออกจากมหาลัยพร้อมกันดันโดนแท๊กซี่ปาดชนกะทางด่วนแร้วแท๊กชี่ก็หายไปเลย
    หายไวๆๆน่ะตูน

8. tOon`

2,324
    43
    48
    ขอบพระคุณ คราป

พี่โตน คงเป็นพี่ แหละ สัปดาห์หน้า พี่ว่างพาผมไปหน่อยนะครับ ท้อเลยพี่ ไม่มีรถนี้แย่น่าดูเลยพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้