ว่าจะไม่พูดแล้วนะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PrimeraGTiR, 7 ตุลาคม 2008

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ผมว่านายก คนนี้จะแย่กว่า นายก สมัคร อีกนะ
    หน้ายิ้มๆ ยังงี้ ให้ตำรวจ มาสลาย ผู้คนประชาชน คนไทย ด้วยกัน
    อ้างว่า ก๊าซน้ำตา ไม่อันตราย
    เป็นไงละ คนไทยด้วยกัน ขาขาดไปแล้ว ห้าคนแล้วมั๊ง
    ให้มันไปยิงก๊าซน้ำตา ที่บ้านนายก แล้วกันจะได้รู้บ้าง
    ตำรวจก้ออีก ทำไปได้ไงว่ะ
    ทุกอย่าง เพื่อคนๆเดียวเท่านั้น
    ไอ้เหลี่ยม......................เอ๊ย
    เห็นแก่ประเทศไทย บ้างเถอะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2008
  2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    5555555.......ปกติเจ้ากิฟท์บางกรวยมักจะเป็นคนเปิดซิงก่อนใคร....แต่คราวนี้พี่ใหญ่เปิดเองเลย..........ก็มันดองกันนี่ครับพี่ฉะ.......ถ้าไม่ทำให้เกิดเหตุการณ์รุนแรง...เดี๋ยวพี่เมียมันจะไม่มีแผ่นดินอยู่อีกงัยพี่.....ตอนนี้ต้องไปขออาศัยแผ่นดินคนอื่นเค้าอยู่...กำลังทำเรื่องอยู่..เด๋วมันจะไม่สมเหตุสมผลน่ะครับ(เลยเอาแผ่นดินโคตรเหง้าสักราชมันมาทำให้เกิดเรื่องให้คนอื่นชิบหาย..ส่วนตัวมัน..สบาย.....ทำไมไอ้ชาติหมาอย่างงี้มันเกิดมาเป็นคนได้งัยเนาะ)...แหม๊...ว่าจะไม่พูดแล้วเชียว..555555555"":D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ตุลาคม 2008
  3. rug_kan

rug_kan New Member Member

10
    0
    0
    รัฐบาลอังกฤษจะได้พิจารณาเรื่องการขอลี้ภัยทางการเมืองสะดวกขึ้นใช่ไหมครับ

ผมว่าตำรวจโหดมากๆเลยครับ เปิดดูบางเวปถ่ายรูปตำรวจถือลูกเกลี้ยง M26 รัศมีกระจายแนวราบ พันธมิตรถึงได้ขาบาดกันหลายคนน่ะครับ เช้าวันนี้ รูปตำรวจถือลูกเกลี้ยงคงจะกระจายให้เห็นกัน

ไม่ค่อยได้โพสต์ ขอซักนิดนะครับ

4. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    แก็สน้ำตามันไม่ระเบิด นี่น่า...............

5. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ต้น ก.ม.8 เองครับ

ผมว่าคนไทยฆ่ากันเองโดยใช้คำว่ารักชาติมาบังหน้าเพียงแค่สองพรรคการเมืองแย่งกันอยากเป็นนายยก
    ซักออกหน้าออกตา ส่วนพวกประท้วงก็ไม่รู้จักคำว่าพอดีได้คืบจะเอาศอก คนไทยตอนนี้ไม่มีคำว่า
    ให้อภัย , ขอโทษ กันบ้างเลยใช้คำเดียวคือมึงต้องตายกันไปข้างหนึ่ง ต้องถามพวกที่เป็นอย่างนี้ได้เข้าวัด
    ครั้งสุดท้ายเมื่อไร ที่ผมระบายออกมาผมไม่ได้เข้าข้างใครนะผมรู้สึกเบื่อพวกที่ทำให้เกิดความวุ่นวาย
    สงสารพวกลูกหลานที่ยังดำเนินชีวิตต่อไปอย่างไรครับ น่าเบื่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    เห็นด้วยครับ

7. krissarakorn

krissarakorn New Member Member

53
    0
    0
    วงจะแตกนะ พูดเรื่องการเมืองเนี่ยะ
    คนชอบของทั้งสองฝ่ายมีไม่น้อย
    จะหมองใจกันซะป่าวๆ น้า...

8. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ใครผิด สวรรค์รับรู้ อีกไม่นาน กรรมตามสนอง .............

9. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    กรรมมันจะมาตก กับ ประชาชนตาดำๆนี่นะสิ
    คนเรานะ รวย ร้อยล้านไม่พอ
    พันล้านก็ยังไม่พอ
    หมื่นล้านก็ยังไม่พอ
    เมื่อไรจะพอ ถ้าไม่พอใจในสิ่งตัวเองมีและเป็นอยู่
    ฮ้วยเอ๊ย
    เป็นไงละ รวยไป ได้อยู่บ้านตัวเองไหม
    ตายไป จะได้อะไรติดตัวไป
    นอกจากคุณงามความดีที่ตัวเองสร้างไว้
    เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมไม่รู้ ตอนนี้ผมท้อ

เฮ้อ อีกนานแค่ไหนน้า กว่าจะออก มาให้ชมอีกครั้ง

ส่วน การเมือง ปลง แล้วละครับ ผมว่า อาจจะมี 7 ตุลา 51 ........(บุคคล)สลายม๊อบ

และอีกไม่ช้า .... ตุลา 51 พันธมิตร พลีชีพแน่พี่

หรือ อาจจะ ถึงกับต้อง ปิด กรุงเทพ กันละ

พี่ ดูในสภาดิ โคตร บอก ถึงการแบ่งแยกอะ
    มีนักการเมือง .... ไม่เอ่ยชื่อนะ เดี่ยวโดน

บอกว่า "ออกไปไอ้พันธมิตร" ตอนที่คุณ ...... สว. ค้านการพูดเรือง...... ของท่านกยา

แล้วมีอีกคนเดินมาชี้หน้าบอกว่า "คุณนี้หนักแผ่นดินออกไป"

โหๆ นี้ ไง ครับ ความ สามัคคี 555+ สามัคคี อยู่ไหน รู้ บ้างไหม ใคร เจอะ วาน ช่วย บอก หน่อย ท้อ นะ เนียยยยยย

ปล. เด๊ยว ปัด กรุ ล่อ แม่ง !

11. duckman18

duckman18 New Member Member

16
    1
    0
    โฮ้......แย่ไปหมด.....ประท้วงกันยาวนาน....มั่วไปทั่ว....เดือดร้อนกันมากมาย......คนแค่100000.....สร้างความปั่นป่วน....แล้วคนอื่นที่เหลือในชาติล่ะ.....คงไม่ใช่คนไทย......จะพรรคไหนไม่เกี่ยว......จะบ้าขนาดไหนเอาเข้าไป.....คงถึงเวลาอวสานซะที.....ตายกันมากๆก็ดี.......เพราะกฎหมู่มันอยู่เหนือกฎหมาย.....เฮ้อสมน้ำหน้า.....(น้องสาวของผมเป็นคนที่ไม่เกี่ยวข้อง สำคัญที่สุด )

ข้าน้อยไม่เคยเข้าข้างใครแค่น้องสาวเคยทำงานแถวที่มีการประท้วง....เครื่องแบบคือสีแดง....ในวันศุกร์....กลับบ้านตอนค่ำโดน...ไอ้พวกบ้าที่มันประท้วงผลักล้ม...บนรถเมล์....คงคิดว่าเป็นอีกพวกมั้ง.....ตอนนี้ต้องเอาเสื้อผ้าไปเปลี่ยน.....แต่ดีขึ้นแล้วเพราะตอนนี้น้องสาวลาออกจากงานแล้วมาหางานทำที่อื่น.....ฮะฮะดีไหมล่ะคับ........ข้าน้อยสาบานว่าหากมีเหตุการณ์เช่นนี้อีกจนทำให้น้องสาวเปงอะไรไป....พวกมันต้องสำนึก......(ชุมนุมกันมากๆจะได้ตายกันมากๆ)....

12. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0

ผมก็โดนเรื่องเสื้อแดงเนี้ย ใส่ไปคลองถม เดินตั้งแต่เช้าจนจะกลัลและเหลืองของชิ้นสุดท้าย ร้อนก็ร้อนแถมของหนักอีก ชิ้นสุดท้ายคือ น้ำเย็นๆสักถุง พอไปสั่งคนขาย เค้าทำเหมือเราไม่มีตัวตน สั่ง3รอบ แม่ม เงียบ

เลยไปซื้ออีกร้ายบ่นให้เค้าฟัง เค้าขำเลย บอกพี่ใส่เสื้อแดงทำไม ร้านนั้นเค้าเสื้อเหลือง เวงกำ

13. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    เย็นไว้โยม :):):) ในชีวิตผมมีส่วนร่วมมาตั้งแต่ 14 ตุลา16 ถึงเมื่อวันที่ 7 ตุลา 51 นักการเมือง ผลประโยชน์ ปฏิวัติ นองเลือด มันเป็นวัฏจักรและกรรมของประเทศไทย รักใคร ชอบฝ่ายไหน ก็เป็นสิทธิของแต่ละท่าน แต่อย่าให้พวกเราแตกสามัคคีเพราะเรื่องนี้ดีกว่าครับ (ขอโทษเป็นความคิดเห็นส่วนตัวถ้าผิดพลาดไปขออภัยด้วยครับ)

14. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เด๊ยว สง สัย นะ ครับ พี่ น่า จะ มี การ กระ ทืบ กัน ตาย อีก สัก รอบ

เอ้อ ไม่ มี ที่ ไหน สุข เท่า กับ การ มี ของ เทพ ครบ ใน มือ

ซ้าย มีนาฬิกา + กระเป๋าตังค์(มีเงิน) + มือถือแบตไม่หมด
    ขวา มีกุญแจรถ + และรถน้ำมันเต็มถัง

เฮ่อ ตอนนี้ มือขวาโดนตัดทิ้ง ท้อเลยครับ แถมปวดหลัง กับคอ แล้วก็ไหล่ เซ็งเลย ซ่า ไม่ได้เลย มีตติ้ง ราชพฤกษ์ ใครจะเปิดหน๋อ !

15. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    คิดได้แค่นี้ ก้อไปสนับสนุน รัฐบาล ต่อไปเถอะคับ
    รอให้เค้าแก้กฏหมาย ให้มันครองประเทศไปเลย
    คนนี้ที่มาพลักน้องคุณ ผมก้อขอโทษแทนเค้าแล้วกาน
    แต่ที่ว่า
    ให้คนไทยตายกันเยอะๆ ก็ให้เป็นคนที่คุณรักแล้วกันนะ ผมนี่แหละแช่งกลับเลย
    คนไทยทุกคน น่าจะรักกันเยอะๆนะคับ ไม่ใช่มาโกรธ เกลียด แบ่งฝ่ายกันรุนแรง ขนาดนี้
    รู้ไหมเป็นเพราะคน คนเดียวเท่านั้น

ถ้ากระทู้นี้มันวุ่นวายมาก
    ตากิ๊ฟ ลบไปเลย
    :confused:

16. duckman18

duckman18 New Member Member

16
    1
    0
    ผมเข้าใจ.....แต่ผมไม่ได้ว่าคุณ...ผมไม่ได้สนับสนุนใครและก็ไม่เคยสร้างความเดือดร้อนให้ใคร.....แล้วการที่คุณมาแช่งคนที่ผมรัก...ให้ตายนี่น่ะ(ใช่คุณพ่อ...คุณแม่และครอบครัวของของผมหรือป่าว)ผมว่าในภาพรวมไม่ได้เจาะจงไปว่าคนในครอบครัวใครหรือคุณอยากให้คนที่คุณรักตายล่ะคับ......สำนึกซักนิดนะคับจากที่กล่าวมาผมไม่ได้ว่าใครเป็นการเจาะจงเลย.....(โปรดโพสขอโทษผมด้วยคับ)...ฮะแฮ่มผมจะจำคุณไว้คับ

17. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ใจเย็นๆครับ...ใจเย็นๆ...................................รัก.....โลภ.......โกรธ.........หลง.....................เฮ้อ..เศร้า

18. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ^
    ^
    ^
    ^​

จริง​

อย่าเพิ่มความไม่สามัคคีกันอีกเลยนะ​

19. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ลบโดยด่วยกระทู้นี้

20. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    การที่ผมจะขอโทษใคร
    ผู้นั้นต้องสำนึกในสิ่งที่เค้าได้กระทำด้วย
    ไม่ใช่ว่าใครไปแล้ว พอโดนว่ากลับ ก้อให้ไปขอโทษ
    ไม่แฟร์ มั๊ง..........
    แล้วที่ไม่ได้ว่าใครลองดูในกระทู้ตัวเองอีกทีนะ
    ถ้าไม่เปลี่ยนคำพูดที่เขียนไว้
    อย่าได้หวังเลย
    จำผมให้นานๆเลยนะคับ
    จำให้แม่นๆด้วย
    ผมพร้อมเจอทุกที่
    บอกมาแล้วกาน
    :sad:

21. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ถ้าไม่การเปลี่ยนแปลงจากอีกฝ่าย
    ผมจะลบกระทู้นี้เอง
    พรุ่งนี้เช้าเลย
    ไม่ได้กลัวนะ
    แต่ไม่อยากให้มันวุ่นวายกว่านี้

22. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    ต่างคนต่างเหตุผล มองกันคนละมุม เข้าใจในคนละอย่าง เราไม่ใช่เพื่อนกันตั้งแต่เกิด คงไม่รู้ใจกันหรอกครับ ค่อยๆศึกษากันไป ไม่มีใครสมบูรณ์แบบ ไม่มีใครพูดถูกใจไปทุกอย่าง หนักนิด ก็เบาหน่อย จะได้เป็นเพื่อนกันยาวๆๆ

อยากยุ่งเพราะหวังดี ไม่มีเจตนาจะว่าใครนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้