อยากรุว่า MTL เวลาเราขับเผลอไปชนเค้าจาปรับยังไงอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย pidpid, 24 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pidpid

pidpid Guest

0
    0
    0
    คือเหนเพื่อนผมเค้าบอกว่าไปเล่นแล้วโดนปรับ ก้อเลยอยากรูว่า เค้าจาปรับยังไงเสียค่าปรับเท่าไหร่คับ
    ตอนนี้เล่นแต่Ptt (กัวโดนปรับเยอะ ) แหะๆ

2. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ

สวัสดีครับ คุณปิ๊ด ปิ๊ด

ที่ MSL หากชนกัน ไม่มีอะไรเสียหาย ก็ไม่เป็นไรครับ แต่ หาก รถคาร์ทเสียหาย เท่าที่เคยพบเห็นมา

1. ล้อ 900 บาท ไม่ทราบว่า มีเศษหรือไม่ อาจจะ 950 แต่ไม่เกิน 1000 ครับ
    2. เพลา หากคด 1600 บาท
    3. ปีกนก ประมาณ 300-600 บาท
    4. ประกับ แท่นเครื่อง หาก ขาด ประมาณ 1200 บาท คู่หน้าหลัง หาก ขาด คู่ใดคู่หนึ่ง 600 บาท
    5. กันชน และกราบข้าง ไม่เคยเห็นว่ามีการ charge ครับ

รายละเอียดอื่นๆ คงต้องสอบถามคุณไก่ครับ ราคาที่ผมแจ้งเป็นราคาประมาณ นะครับ ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้

3. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    ขับดีๆ ระวังไม่ให้ชนก็จะไม่เสียค่าปรับครับ ผมเล่นมาตั้งนานก็ไม่โดนปรับเลยครับ ลองเข้ามาเล่นดูครับ :)

4. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    เรื่องความเสียหายที่เกิดขึ้นนั้น เป็นการทำตามสัญญาที่ผู้เช่ารถได้กรอกในสัญญาเช่าก่อนทำการขับรถ

ขอแนะนำว่า ความเสียหายใดๆที่เกิดขึ้นนั้น เป็นไปตามสัญญาที่ท่านได้กรอกสัญญาด้วยตนเองแล้ว

ของเสียหายตามราคาโรงงาน มิได้บวกเพิ่มแต่อย่างไรครับ

ปล.ถ้าไม่มีความเสียหายเกิดขึ้น ก็มิได้เรียกเก็บครับ

ขอขอบคุณครับ

5. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    มาสนุกด้วยกัน

ไม่ว่าจะเล่นที่ไหน
    ถ้าขับตามกฏ กฎิกา ไม่ประมาท และที่สำคัญ รู้ลิมิตของตนเอง มักจะไม่ค่อยชนหรอกครับ ถ้ามีรถหลังมาเร็ว ก็แค่ยกคันเร่ง เปิดไลน์ให้เค้าแซงขึ้นไปก็จบ ไม่ต้องไปกังวลเพราะคนที่มีประสบการณ์เค้าจะหาช่องแซงอย่างปลอดภัยได้เอง ชนหรือไม่อยู่ที่เรา(เป็นส่วนใหญ่ครับ) ไม่พยายามเสี่ยง ไม่บู๊เกินเหตุ ก็ยากที่จะชนกันครับ

ป.ล. ผมก็ยังขับไม่เก่งหรอกแค่พอเล่นกับเพื่อนๆได้ ยินดีที่ได้รู้จัก แล้วมาขับด้วยกันที่ MSL นะครับ:)

6. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    อย่าคิดมากเลยครับ มันก็เหมือนรถยนต์อะครับ ที่เราเช่าแล้วเอาไปชนพัง ก็ต้องจ่ายค่าซ่อมอะครับ

ถ้าเราขับดีๆและระวังรถข้างๆ หน้า หลัง ให้ดีก็ไม่เป็นอะไรหลอกครับ

มาเล่นดูครับ

7. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    อย่าไปกลัวครับ รถแข่งทุกชนิดถ้าไม่มีชนไม่มีพัง แล้วเราจะมาขับทำไมหล่ะครับ แต่ผมว่ารถที่mslก็ทนพอตัวนะครับ แต่ถ้าพังก็ซ่อมฟรีครับไม่เสียค่าใช้จ่าย

.....แต่เสียค่าอะไหล่ครับ ค่าแรงไม่ต้อง

8. pidpid

pidpid Guest

0
    0
    0
    ก้อ อันนั้นรุคับ แต่เผื่อเกิดขึ้นมาจิงๆ จาได้เตรียมตังไปถูกว่าจาต้องโดนซักเท่าไหร่ แล้วถ้าในกรณีรถเราหมุนแล้วเกิดการชนแล้วเสียหายก้อโดนปรับด้วยใช่มั้ยคับ แบบว่าผมหมุนบ่อยง่ะ -*-

9. Toey_PRC

699
    1
    0
    ผมว่าเตรียมเงินไปสัก600สองรอบการเล่น ก็พอแล้วครับ อย่าไปคิดว่าจะต้องเกิดอุบัติเหตุ แต่ถ้ามันหลีกเลี่ยงไม่ได้จริงๆ ผมว่าแปะผู้จัดการสนามไก่ไว้ก่อนก็ได้ครับ พี่เค้าใจดี
    ปล. แปะแล้วรีบหนีกลับบ้านเลยนะครับ อย่าลืมบอกว่าลืมเอาบัตรประชาชนมาด้วยหล่ะ;)

10. Thana Thanakul

0
    0
    0
    ไม่ต้องกังวลครับ

ไม่ต้องกังวลครับ การชนจนเสียหายนั้น ต้องปะทะกัน แรง (มาก) พอสมควร หมุนกระแทกกันบ้าง ไม่เสียหายอะไร มากหรอกครับ และ หาก ไปขับครั้งแรกๆ ช่วยให้เจ้าหน้าที่สนาม นำ ไลน์ ให้ก็ได้ครับ เจ้าหน้าที่สนามทุกคน อัธยาศัยดีมาก เป็นกันเอง หากคนไม่ขาดจริงๆ ขออะไร จะได้ทันใจครับ

แล้วพบกันนะครับ

ปล: หลีกเลี่ยง การขับร่วมกับ หนุ่ม หน้ามล สองคน ที่หน้าเหมือนดาราหนังจีน น่ะครับ

11. a_mon01

481
    1
    0
    ถูกต้องนะครับบบบ

12. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    จริงๆแล้วถ้าไม่ไหลไปกระแทกกันจังๆหรือว่าซวยจริงๆ โอกาศเสียตังยากครับ จริงๆแล้วถ้ามีสติเวลาขับจะช่วยไม่ให้เกิดอุบัติเหตุได้ดีครับ

13. Toey_PRC

699
    1
    0
    อืม นัทตอบได้ดีมากนับถือๆ

14. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    ขอบคุณครับพี่ แต่พอถึงเวลาจริงๆแล้ว สติสตังผมก็ไม่ค่อยอยู่กับเนื้อกับตัวเท่าไรนักอะคับพี่ แฮะๆ :D

15. a_mon01

481
    1
    0
    สติไม่มี สตังก็ไปหมดนะคร้าบบบบบบบ

ขับรถต้องระวังนะคร้าบบบบ

คำว่าอุบัติเหตุ มันมีความหมานในตัวของมันแล้ว ก็อย่าให้มันเกิดเลยหรือเกิดน้อยที่สุดหรือเบาที่สุด

16. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    Who is he ???

คัยเนี่ย พวกหนุ่มหน้ามล นี่ขับรถไม่มีมารยาทเลยย ถึงขนาดต้องให้พี่ธนามาพูดเอง ใช้ไม่ได้ๆ :mad:

17. Thana Thanakul

0
    0
    0
    อิอิ

นั่นซิครับ คนหนึ่ง ขนาดมือ โหว่ๆ นะ เมื่อคืน เห็น ดัน ไปดัน มากับ k. ICE และ k.boy kazza หน่ะ วุ้ยยยย หวาดเสียววว

18. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0

ใครดัน ICE กับ boy kazza หวาดเสียวนะ
    :eek: :eek: :eek:

19. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    เต้ย..เล่นเรื่องบัตรประชาชนทุกกระทู้เลย...ยังไง

ขอแนะนำว่า การทำสัญญาใดๆ ควรอ่านก่อนเขียนสัญญานั้นๆ..หากลีกเลี่ยงการชนได้ ก็ดี ไม่มีใครอยากให้เกิดอะไรขึ้นหรอกครับ..ลองคิดถึง ของที่ไม่ใช่ของเรา มันพังก็ต้องรับผิดชอบ...!!! หรือว่าไงครับ คุณเต้ย!!!

ปล. ผมตรงไปตรงมาครับคุณ เต้ย จะอ้ออมค้อม ทำไมเหรอ ไม่พอใจอะไรเหรอครับ (ยังไงวะ)!!!

20. Toey_PRC

699
    1
    0
    พี่ไก่ อย่าพึ่งฉุนครับ ผมล้อเล่นจริงๆนะ เห็นคนมาเล่นกันมากเลยเตือนแบบสไตล์ของผมคืออยากให้ขับกันแบบระมัดระวัง แต่ผมเป็นพวกสื่อแบบให้เห็นถึง จุดสุดท้าย คือถ้าพวกคุณขับไม่ระวังคุณก็ต้องโดนทำโทษ อะไรทำนองนี้ ผมไม่ได้คิดอะไรในทางไม่ดีนะพี่ สำหรับความเสียหายที่เกิด ถ้าผมเป็นคนทำผมยินดีชำระค่าใช้จ่ายเต็มจำนวนครับโดยไม่ต้องยื่นบัตรประชาชนแสดงตนให้ลำบากใจทั้งสองฝ่าย:D

21. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    ขำๆกันดีกว่า

ใจเย็นคับ !!! พี่ไก่ .... แซวกันขำๆเฉยๆตามสไตล์แหละคับ พี่อย่าคิดมากคับ ;)

22. a_mon01

481
    1
    0
    แล้วมันยังไงๆ งง เล่นหรือจริง หรือแซวกันแน่

23. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ผมมีแต่บัตร แรงงานต่างด้าวใช่ได้ปะคับ

24. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ทำเป็นนิ่ง

ทำเป็นไม่รู้เรื่องนะ ตี๋2 อ้าย ตี๋ 1 ด้วย. ตุ๋ยตูดเก่งทั้งในและนอกสนามเลยนะน้อง:D

25. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ใจเย็นๆ ครับคุณไก่
    เมื่อวานเห็นหลังเคาเตอร์งานยุ่งๆ พักเหนือยบ้างนะครับ :) :) :)

26. Kazza

Kazza New Member Member

138
    0
    0
    เหน่งระเบิดเพลา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้