ถามผู้รู้เพิ่งเปลี่ยนสายพานมาทำไมถึงยังดังอยู่

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Oat and Amp, 8 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oat and Amp

Oat and Amp New Member Member

127
    10
    0
    คือว่าผมเพิ่งเปลี่ยนสายพานมาทำไมถึงยังดังอยู่อ่คับ เปลี่ยนได้ประมาณ 3 เดือนมันไม่น่าหมดอายุเร็ว
    ขนาดนั้น..(สายพานแอร์) ดังเวลาเปิดแอร์อ่ะคับ อ๋อ...เพิ่งไปซ่อมแอร์มาคับกลับมาดังเลย..
    ช่างบอกว่าให้เปลี่ยนใหม่ผมเลย งง
    ใครมีวิธีทำให้หายดังมั่งอ่ะคับ...:cry::cry::cry:

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    สายพานแอร์ดัง

บางทีอาจเกิดจากลูกปืนของคอมแอร์ + ลูกปืนของลูกรอก ก็เป็นได้ครับ

ต้องตรวจสอบไปหลายๆจุด

ที่น่าเป็นไปได้มากสุด คงเป็นตลับลูกปืนของลูกรอกครับ อายุการใช้งานไม่ยาวนัก

ราคาราวๆ ร้อยกว่าบาท ใช้ของดีๆหน่อยจะได้ไม่มากวนใจบ่อยๆครับ

3. Oat and Amp

Oat and Amp New Member Member

127
    10
    0
    ช่างที่ซ่อมแอร์บอกว่าลูกรอกไม่เป็นไรนะ

.............................................................................................................
    แตช่างที่ซ่อมแอร์บอกว่าลูกปืนลูกรอกไม่เป็นไรนะ...ลูกปืนคอมก็เปลี่ยนที่ซ่อมแอร์นี่แหละคับ
    ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนสายพานถึงจะหาย..จริงรึป่าวคับ....แต่ดังเฉพาะตอนเปิดแอร์นะคับ
    ตอนไม่เปิดไม่ดัง...:cry:

4. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    เช็คมูเล่หน้าเครื่อง ดูหรือยังครับยางมันชอบขาด

ไม่มีโหลดมันไม่ดัง มีโหลดมันดังเลย

5. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D

เข้มาดูด้วยคน

6. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    ของผมบางที่ก็ดังเหมือนกันนะตอนสตาร์ททีแรก
    พอเหยียบคันเร่งก็หายอะครับไม่รู้เป็นเพราะอะไร

7. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    พัดลมหม้อน้ำลูกปืนแตกหรือป่าวครับ ผมเคยเป็นมาแระ

8. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ลูกปืนไดทชาร์ท หรือเปล่าครับ เคย ดัง เหมือนกัน

9. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    อาการนี้ตามหมอเลย รถพี่สาวเคยเป็น พู่เลย์มันจะมีส่วนที่เป็นยางด้วยแค่เอาไขควงงัดดูก็รู้ส่วนมากช่างไม่ค่อยสนใจส่วนนี้เท่าไหร่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้