ถามเกี่ยวกับ สายเบรค ดิส B13

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kooljo, 7 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    เนื่องด้วย ผมไปเปลี่ยนเจ้าดิสหลัง แต่เชียงกงดันเอาของ Presea มาให้แทน แล้วก็ไม่มีสายเบรคติดมาให้ด้วย

ตอนใส่ก็เข้ากันได้ดี แต่ร้านใส่เบรค ดันหาสายเบรคตรงรุ่นให้ไม่ได้ เลยเอา B14 มาใส่แทน แต่แกก็บอกว่า มันไม่ดีแน่ๆ เพราะสายมันย้วยออกมา (แบบยาวกว่าเดิมเยอะ)

แรกๆ ก็ไม่เป็นปัญหาอะไร แต่ต้องดึงเบรคมือสุด เวลาจอดที่สูง

แต่ ........ ตอนนี้ ดึงเบรคมือ เหมือนไม่ได้ดึงเลยครับ .........

เลยอยากถามว่า จะไปซื้อสายเบรคมือ แบบตรงรุ่นได้ที่ไหนครับ แล้วต้องซื้อของรุ่นอะไร

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ต้องตรงรุ่นครับ ไม่งั้น หูยึดไม่เท่ากัน มีเบรคมือ ก้อเหมือนไม่มี อิ....อิ

หรือ จะเอา ของเดิม ไปให้ร้าน แถวๆ วรจักร ย้ำ ให้ใหม่ :D:D:D:D

3. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    ถะ..ถะ..ถะ..ถะ..ถะ..ถะ.....ถุยนะคร๊าบบบบบบ เอ๊ย!!!!!!

ถะ..ถะ..ถะ..ถะ..ถะ..ถะ.....ถูกต้องนะคร๊าบบบ:D

4. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ขอบคุณครับบบบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้