ถามเรื่องพี่ๆDIYเรื่องสีเเคดดี้โทน<สีเเก้วคับ>

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย ++GofZz_SCEPTER++, 26 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    จาถามว่าถ้าเราเอามาพ่นไฟรถเเล้วนานๆๆไปมันจะด้านหรือจะซีดมั้ยคับ เเล้วเพื่อนเคยเอามาพ่นไฟมุมของE CAR ของก๊อบใหม่เกะกล่องน่ะคับน่ะคับ ทําไมพอพ่นเสร็จเเล้วมันด้านเละเลยอ่ะคับเเต่พอเอามาพ่นไฟมุมของผมมันไม่ด้านคับ มันเป็นที่เนื้อพลาสติกหรือไงคับ ถ้ามันเป็นงั้นจริงเราจะรู้ได้ไงคับว่าพ่นอันไหนจะด้านอันไหนจะไม่ด้านคับ

เเล้วเวลาพ่นใช้กระดาษกาวปิดมันจะซึมไปติดได้มั้ยคับเคยได้ยินมาว่ามันซึมกระดาษกาวได้อ่ะคับ

พอดีจาเอาไปพ่นไฟท้านทั้งอันเเบบพวกVIP CAR อ่ะคับ กลัวนานๆไปมันซีดจาน่าเกียจอ่ะคับ

2. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  3. KongZ

KongZ New Member Member

14
    2
    0
    สำหรับ ผม นะ ครับ ผมคิดว่าจะด้านไม่ด้านมันขึ้นอยู่กับ แดด นะครับ เพราะว่ามีตอนนึงผมพ่นตอนไม่มีแดดเลยงานออกมาค่อนข้างขุ่น แต่อีกครั้งนึงแดดดีมาก ออกมาใสแจ๋วเลยงานชอ้นเดียวกันนะครับ
    แล้วเรื่องเทปกาว ตั้งแต่ใช้มายังไม่เคยซืมนะครับ เพราะ ผมจะใช้ เทป แปะสายไฟด้วยถ้าเป็นตรงขอบๆ เอา ชัวร์ ครับ

4. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ถูกต้องครับการพ่นสีต้องอิงสภาพดินฟ้าอากาศ....อากาศยิ่งแห้งยิ่งดีครับอากาศชื้นหรือเย็นสีจะเป็นฝ้าได้:D

5. false

false Member Member

37
    3
    8
    ผมก้อใช้กระดาษกาวปิดครับ ตัดดีๆไม่ซึมหรอก

6. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    อยู่ที่แดด อะครับ และอีกอย่าง สภาพของสีครับ บางครั้งถ้า สีท่เก็บไว้นานๆ อะครับ พ่นจะออกมาไม่สวยครับ ลองดูครับ หาวันที่แดดดีๆๆเลย แล้วก็พ่น :D :D :D

7. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ตกลงไม่ซีดไม่ด้านเเน่น่ะคับพรุ่งนี้ลงมือพ้นเลยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้