แกนคาลิปเปอร์หลวมหาร้านทำครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 7 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    วิ่งผ่านทางที่ขรุขระแล้วมันดังกุกๆที่ล้อหลังพอลองดึงเบรคมือขึ้นนิดหน่อย
    มันก็เงียบ พี่กล่ำ auto way บอกต้องให้โรงกลึงกลึงตัวแกนใหม่
    แต่ร้านเฮียแกรถเยอะมาก กลัวเด็กมันขับรถผมไปเฉี่ยวกับคันอื่น
    เลยอยากถามเพื่อนๆที่เคยไปกลึงแกนคาลิปเปอร์ว่าทำที่ไหนกันบ้าง
    :confused:

2. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    พี่ก็ขับรถไปกับเด็กที่ร้านเองเลยดิครับ จะได้ไม่ต้องนั้งลุ้น
    แถมเห็นวิธีที่เค้าทำด้วย รถผมก็เป็น เฮียกล่ำก็บบอกแบบ
    เดียวกัน แต่ตอนนี้ยังไม่มีเวลาไปทำเลย ว่าจะเอาเรื่องรอบ
    ไม่นิ่งให้เรียบร้อยก่อน ถ้าทำแล้วได้ผลยังงัยมาบอกกัน
    บ้างนะครับ (เห็นเฮีย แกบอกว่ารถรุ่น อีเค เป็นกัยเยอะเรื่อง
    คาลิเปอร์ หลวง เพื่อน ๆ เป็นกันบ้างเปล่า)

3. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    อ๋อ ที่กลัวคืกลัวเด็กร้านแกถอยเข้าถอยออกบริเวณร้านแกนั่นแหละ ไม่ค่อยน่าไว้ใจเลย
    อีออย่างที่ร้านแกไม่มีที่นั่งรอด้วย มีเก้าอี้พลาสติก 2-3 ตัวเอง
    :mad:

4. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ถอยเข้าออก เฉยๆ นะครับ

ถ้าลัวก็ ไปโบกให้สิครับ

ส่วนสลัก นี่ ของผม เป็นมา 3 ปีอยู่ดีๆ หายไปเองแล้วอ่ะครับ แปลกใจเมือนกัน

5. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    สลักคาร์เปอร์มันเปลี่ยนได้นี่ครับ น่าจะมีอะไหล่ให้เบิกอยู่นะครับ ถ้าเปลี่ยนผ้าเบรคเองได้ เปลี่ยนสลักคาร์ลิปเปอร์ก็ไม่ใช่เรื่องยาก

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้