ถามเรื่องลูกปืนล้อครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย khoonthi, 10 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khoonthi

khoonthi New Member Member

17
    10
    0
    พอดีล้อหน้ารถมีเสียงดังไปให้ช่างดู เขาบอกว่าลูกปืนล้อแตกเลยอยากรบกวนถามเพื่อน ๆ ว่าราคาเปลี่ยนลูกปืนล้อมันตกล้อละเท่าไหร่ครับ และถ้าเราไม่รีบเปลี่ยนจะมีปัญหาตามมาเยอะไหมครับ ขอบคุณครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. pradoldech

pradoldech New Member Member

20
    0
    0
    ผมเปรียนมา 1 อาทิตย์ ราคา 400 บาทครับ ไม่รวมค่าแรง

3. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    ทำไมถูกจังครับ ที่ทราบๆมาหลักพันไม่ใช่เหรอครับ

4. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ดังแบบไหนคับ ถ้าดังวิ้งๆคลื่นๆ ยิ่งขับเร็วยิ่งดังหรือป่าว ถ้าใช่ก็ลูกปืนคับ มันแค่หลวมคับคงไม่ถึงกับแตกหรอก
    แต่ถ้าดังกึกกักกึกกัก ก็น่าจะเป็นพวกลูกยางลูกหมากมากกว่า
    ราคา ข้างหน้า น่าจะ 1000 +- ต่อข้างนะ จำไม่ค่อยได้เปลี่ยนนานและ
    ราคาข้างหลัง 1500 คับ ต่อข้างนะ มาทั้งดุม
    ไม่ว่าอะไรที่เกี่ยว กับช่วงล่างรถเสียผมว่าเปลี่ยนใหม่เถอะคับ เพื่อความปลอดภัยในชีวิต

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ลองถอดล้อมาและขยับจานโยกๆ ดู ถ้ามันโยกเฉพาะตัวจาน ลูกปืนน่าจะไปแล้ว เพราะจานมันติดกับดุมและลูกปืนล้อ
    ผมเคยโทรไปถามร้านยอแสงชัย ชุดละ 650 บาท แต่ถอดดุมและลูกปืนต้องใช้ hydraulic กดต้องให้ร้านที่มีเครื่องมือ
    ทำนะครับ

6. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    พึ่งเปลี่ยนมาเมื่อวานเองคับ ล้อหลัง เปลี่ยนยกดุม 1450 บาท ด้านขวา ด้านเดียวนะคับ ค่าแรง 250

ผมไม่แน่ใจเรื่องแค่เปลี่ยน แค่ลูกปืนได้รือปล่าว แต่เมื่อวานที่ร้านบอก ABS ต้องเปลี่ยนยกดุมเลย

แต่เปลี่ยนแล้วรุ้สึกลื่นขึ้นเยอะ เงียบหูดี

7. aunturbo5555

aunturbo5555 New Member Member

51
    16
    0
    ของผมด้านหน้าไปแล้ว 2 ตัว ซ้าย ชวาเลย
    เซ็งเจ็งๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้