ช่วยด้วยค๊าบกรุ้งกริ้งตลอดการเดินทางเลย

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย e car 3, 8 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. e car 3

e car 3 New Member Member

16
    0
    0
    รถมันดังตลอด ลองก้มดูตอนเร่งเครื่องกับตอนเหยีบครัชดังคนละเสียง คนละที่ แต่ใกล้ๆกัน ใครมีเมตตาช่วยตอบผมหน่อยครับ osคับ:cry:

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เรื่องเสียง ต้องได้ยินครับ ถึงจะวิเคราะห์ได้
    แนะนำหาอู่ ยกรถขึ้นตรวจสอบดีกว่าครับ
    ว่าพวกลูกยางอะไรมันขาด-หลุด ทำให้ชิ้นส่วนบางอย่างกระทบกันได้หรือไม่

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    คลัชชิ่ง พวกนี้ ตอนถอนคันเร่ง จะมีเสียงหอนโหยหวนเหมือนเกียร์จะพัง แถมมาด้วยเป็นปกติครับ
    น่าจะเสียงนี้ครับ ก็ปกติครับ
    ลองให้คนที่ฟังเป็นฟังดู

4. koyanic

koyanic New Member Member

76
    0
    0
    ของผมก้อดัง...ยี่ห้อนี้มันดังแบบนี้อยู่แล้วนิ....

5. e car 3

16
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำคับ ตอนนี้หายดังแล้ว ยกรถดูมีบางอย่างกระทบกันจริงๆด้วย ขอบคุณคับ

6. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    อย่างนี้คงต้องเปลี่ยนรถอะฟลุค...ฮ่าๆๆ

7. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ท่าน flooke อยู่โคราชป่าวับเนี้ย

8. e car 3

16
    0
    0
    ชัวว์ปาด เด้อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้