แนะนำผ้าเบรคสำหรับตาโต หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prajuab.d, 8 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    ท่านผู้มีประสบการแนะนำผ้าเบรคใส่ตาโตกันหน่อยครับ เทียบกับของ Standard (nissin) ในแง่ของคุณภาพเหมาะสมตามราคาครับ ขอบคุณครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Genozited

Genozited New Member Member

46
    8
    0
    ของผมก้อใกล้จะหมดแล้วเหมือนกัน เล็งไว้หลายยี่ห้อเหมือนกันอะคับ ตอนแรกดูๆ endless ไว้ แต่แพงเกิ้น - -'' ตอนนี้เลยดู Bendix ไม่ก็ Kevlar อะคับ

3. par9695

par9695 New Member Member

27
    2
    0
    Kevlar เอ็กซ์ตรีมครับ ใช้อยู่กดทีหัวทิ่มดีกว่าของเดิมมากแบบรู้สึกได้ และดูดจานตั้งแต่ไม่ร้อนครับ

4. KurukuP

KurukuP New Member Member

13
    2
    0
    ่ผมใช้metal king โดนน้ำ แทบตาย แต่ทางแห้ง มาร้อยกว่านี้ ฉะงักเลย

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ใช้ Bendix ครับ

6. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ลองSI THEC ยี่ห้อนี้ไม่ดัง
    แต่ได้ลองแล้วติดใจ
    ดูดเท้าดีมาก ไม่ว่าร้อนหรือเย็นเอาอยู่หมด
    ผมใช้อยู่ ใครอยู่แถวดอนเมือง มาลองรถผมได้ อิอิ

ksaEK97 และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  7. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    แจ้งลายละเอียกทางPmได้ไหมครับ อยากทราบอยู่แถวดอนเมืองเหมือนกัน(ใกล้)

8. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    BENDIX METAL KING อย่าใช้นะกินจานโคตรๆ

9. gorigori

328
    22
    0

เป็นยี่ห้อที่สร้างชื่อเสีย(ง)เยอะมาก ประเภทว่า เบรคเดิมไม่อยู่ส่วนมากก็ "คิดไม่ออกบอกเบนดิก"

ยี่ห้อนี้ไม่ใช่ห่วยนะครับ มีตรงเฟรดช้า แต่เวลาขับเร็วๆ แล้วเลียเบรคเหมือนมันไม่ค่อยอยู่ ไม่ดูดเท้า
    แต่ถ้ากดแบบกระทืบๆ อยู่แน่

ส่วนที่ผมใช้ ฟิวจะออก ดูดเท้า แต่ไม่หัวทิ่มแบบของ0 ยิ่งกดลึกยิ่งดูดเลยล่ะของผม

10. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    เคยใช้มาหลายยี่ห้อครับ แต่ก่อนใช้ National NAP ชมพูเบรคดีแต่เสียงดังแถมกินจานและราคาก็แพงด้วยครับ ต่อมาใช้ Bendix metal king เบรคดีพอๆกันและราคาก็ถูกกว่าแต่ก็ยังมีเสียงดังเวลาเบรคเบาๆตอนแรกนึกว่าเป็นที่จาน จานก็เจียแล้วลองเอาผาเบรคของศูนย์มาใส่ดูกับเงียบกริบไม่มีเสียงแต่วิ่งเร็วๆเอาไม่ค่อยอยู่ เลยต้องกลับมาใส่ Bendix เหมือนเดิมทนๆใช้ไปครับ../COLOR][/SIZE]

ksaEK97 และ EK_limited ถูกใจสิ่งนี้
  11. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    ไปหาข้อมูลจากเวปอื่นๆ มาแล้ว ครับ

อ่านจากคำวิจารณ์ของผู้ใช้รถหลายๆ ยี่ห้อ รวมถึง EK ด้วย
    SI-TECH ดีจริงๆ ครับ

แต่ ข้อเสีย คือ .... หาซื้อยากอ่ะ
    เห็นว่าต้องไปสั่งซื้อที่ร้านข้างๆ big-c ดาวคะนอง

ใครพอจะมีร้านอื่นๆ แนะนำบ้างมั้ยครับ
    กำลังอยากจะเจียจาน เปลี่ยนผ้าเบรคอยู่พอดี

:D

12. Octillion

Octillion New Member Member

27
    2
    0
    Kevlar เหมือนกันครับ ไม่ใช่ผ้าเบรกซิ่ง ลองใช้กับ Bendix standard ไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ

13. gorigori

328
    22
    0
    ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนครับ
    ถ้าอยู่แถว ดอนเมือง แจ้วัฒนะ เกษตรนวมินใหม่ ลาดพร้าว(บิกซี)

ฝากผมซ์อแล้วนัดเจอรับของก็ได้ครับ
    แค่บอกว่า เบรคไซท์ไหน(บี16 ดิสหน้าหรือดิสหลัง) หรือเบรคดิสเล็ก(พวกหน้าดิสหลังดรัม)
    หรือH22 ก็มีครับ

ปล.อันนี้พี่ที่รู้จักผมพูดนะ บอกมาว่า ฟิวจะคล้ายๆพวกเอนเลสเลยครับ

14. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    รถน้าบอลแรงดีจังครับ ตามไม่ค่อยทันเลย อิอิ:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้