เฟื่องแคม

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย kamikaza, 15 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    มีใครเคยเลื่อนสายพานที่เฟืองแคมบ้างครับ ผมหมายถึงเลื่อยจากม่าคเดิมมาข้างหน้าฟันหนึ่งอ่ะครับมันจะเหมื่อนใส่แคมสไลส์มั้ยครับ มีใครเคยทำมั่น D15B อ่ะครับ

2. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ....ม่ายรู้ว่าเหมือนหรือเปล่า....แต่รู้ว่า...รอบไฟจะแก่กว่าเดิม...เขก....

3. kamikaza

434
    2
    0
    มีใครลองแล้วช่วยมาตอบ อาการทีครับ แบบว่ากำลังจะลอง

4. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    อย่าลองเลยครับ ตั้ง 1 ฟัน มันจะวิ่งไม่ออก แล้วกินน้ำมันมาก ที่เค้าปรับกัน อย่างมากก็แค่ 2-6 องศาข้อเหวี่ยง ถ้าบนแคมก็แค่ 1-3 ขีดเอง จะเอามาทำเป็นแบบ vvt-i หรือ i-vtec ไม่ได้หรอกครับ ต้องมีการจูนน้ำมัน ปรับองศาไฟตามไปด้วย ยิ่งเป็นแคมเดี่ยวยิ่งไม่น่าทำใหญ่

5. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ตามนั้นครับ

6. IT

IT Active Member Member

462
    25
    28
    รถเพื่อนผมเครื่อง ZC ไปเปลี่ยนสายพานไทล์มิ่งใหม่ เปลี่ยนเสร็จเอามาใช้งาน วิ่งไม่ออก กินน้ำมัน มีเสียงเขกเหมือนไฟแก่ เอากลับไปให้ช่างดูปรากฎว่า ตั้งมาร์คเฟืองแคมผิด เลื่อนไปหนึ่งฟัน ตอนที่เปลี่ยนสายพานตอนแรก ช่างไม่ได้ใช้ไทล์มิ่งไลด์เช็คอ่ะ

7. kamikaza

434
    2
    0
    ว้าเสียดายจัง ฟังจากเพื่อนๆแล้ว ไม่กล้าทำละลัวพังอ่ะ เด่วอดซิ่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้