กรองอากาศแบบที่เปนผ้า ใส่ช่องเดิม ดูแลรักษาทำความสะอาด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย x ek96, 8 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. x ek96

x ek96 Guest

0
    0
    0
    กรองอากาศแบบที่เปนผ้า ใส่ช่องเดิม ดูแลรักษาทำความสะอาดอย่างไรคับ ถามผู้รู้หน่อยคับ

2. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    มันจะมีชุดน้ำยาล้าง เตลือบมาด้วย ถ้าฝุ่นเยอะก็ใช้แปรงปัดทำความสะอาดก่อน
    แล้วค่อยใช้น้ำยาล้างฉีดทิ้งไว้ 10 นาทีแล้วล้างน้ำอย่าฉีดนะครับค่อยๆปล่อยให้น้ำไหล
    ทิ้งให้แห้งแล้วฉีดน้ำยาเคลือบทิ้งไว้ 10 นาทีเช่นกันแล้วค่อยนำไปใช้ครับ

iodineman และ WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  3. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ผมซื้อชุดล้าง K&N มา 400 กว่าบาท มีน้ำยาล้าง กับน้ำยาเคลือบ
    ขั้นแรกก็เอาน้ำล้างกรองให้เปียกก่อน แล้วฉีดน้ำยาล้าง ทิ้งไว้ซักพัก
    แล้วจึงล้างน้ำเปล่าออก
    นำไปผึ่งให้แห้ง แล้วฉีดน้ำยาเคลือบ นำไปใช้ได้ครับ

4. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    จำได้ว่าถ้าเป็นแบบผ้า น่าจะเอาแปรงปัดฝุ่นออก หรือเอาลมเป่า พยายามอย่าโดนน้ำบ่อยน่ะค่ะ จะเปื่อยแล้วหลุดเข้าท่อไอดีได้
    ส่วนกรองสแตนเลส จะมีน้ำยาล้าง+เคลือบมาให้ค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้