สอบถามเรื่องเกียร AUTO

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย seafan, 9 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seafan

seafan New Member Member

1
    0
    0
    พอดีเปลี่ยนเกียรAUTO มาแต่ไม่ตรงรุ่น สายไฟท้ายไม่ตรงกัน ใส่แล้ววิ่งได้ครบ
    ทุกเกียร แต่ช่วงเกียร 4 ลง3 จะเปลี่ยนช้าทำให้สั่นช่วงรอบต่ำต้อง คิกดาว ช่วย
    อาการนี้ต้องทำอย่างไรครับ
    ขอบคุณครับ:)

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ถ้าเกียสายลองตั้งสายคิกดาวดูครับ

ตึงเกียเปลี่ยนช้า คิกดาวไว

หย่อนเกียเปลี่ยนเร็ว คิกดาวช้า

3. eyejang

eyejang New Member Member

56
    0
    0
    ของผมเกียร์ 1 ไป เกียร์ 2 แล้ว ไปเกียร์ 3 เลย ช่วง 2 ไป 3 เร็วมากเลยครับ ต้องคิกดาวน์ช่วยถึงจะกลับมาที่เกียร์ 2 ต้องทำงัยบ้างครับแนะนำด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้