ถามเรื่องของเพลาขับ R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย R11_PM, 9 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. R11_PM

R11_PM New Member Member

8
    0
    0
    ขอถามผู้รู้เรื่องเพลาขับR11หน่อยคับ

- หาซื้อได้ที่ไหน/ราคาประมาณเท่าไร/เปลี่ยนแค่หัวนอกสามารถเทียบรุ่นได้ไหม
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ:eek:

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ไม่เกิน พันห้า เซียงกงเลยจ้า บอกเลยจ้า นับซี่ให้ ตรงกับของเก่าก็ใช้ได้ ดูด้วยว่าหัวใน แบบสั่นใหญ่ หรือ ยาวเรียว

ถ้าซื้อเฉพาะหัว ถ้าใส่มาไม่ตรงรุ่นก็แย่หน่อย

ส่วนเลือกก็ ลอง เอามากด หมุนๆ ถ้าไม่ดังก็ถือว่าใช้ได้

ก่อนใช้ควรอัดจารบีใหม่ ทำความสะอาดให้เนียนๆ ก่อน เพราะไม่รู้มันอยู่ในโกดังหรือร้านมากี่ปีและ

หัวนอกน่าจะเทียบกับพวก ซันนี่ B14 ได้ อันนี้ขึ้นอยู่กับดุมอะครับ ถ้าถามผม ซื้อยกเส้น ไม่ต้องแปลงไม่ต้องตัดต่อปลอดภัยกว่า แพงกว่านิดแต่ มั่นใจครับ

3. Doppleganger

Doppleganger New Member Member

4
    0
    0
    เคยเปลี่ยนมาครับ เพลาขับที่เซียงกงบางนาข้างละ 1800 ครับ ร้านที่เขียวๆ เข้าไปไม่ลึกเท่าไร
    ไม่รู้ว่าแพงหรือป่าวนะ

4. R11_PM

R11_PM New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้