R-11 รบกวนเรื่องเกียร์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Doppleganger, 8 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Doppleganger

Doppleganger New Member Member

4
    0
    0
    พอดีเอารถไปเข้าอู่ แล้วเค้าทักว่าเกียร์รถคุณกำลังจะอวสานแล้ว คืออาการมันเร่งไม่ขึ้น กว่าเกียร์ 1 จะไป 2 มันอื้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รอบขึ้นไป 3-4 พันเลย ( Auto นะครับ )
    เค้าบอกว่าน่าจะต้องเปลี่ยน ผมก็เลยอยากถามพี่ว่า
    1. ปรกติเกียรืนี่เค้าซ่อมหรือเปลี่ยนยกชุดเลยครับ ถ้ามันจะอวสาน
    2. ราคาประมาณเท่าไรครับ หากเราจะเปลี่ยนชุดเกียร์ ( ร้านบอกว่าหมื่นต้นๆ )
    3. เอาไปทำที่ไหนดีกว่า ที่เซียงกงบางนาโดยตรงดีกว่าไหม
    4. ของเก่ามันเทิร์นได้หรือไม่ ราคาราวๆ? ( ถ้าเอาไปทำที่เซียงกงบางนาเอง )

ปล. หากมีร้านแนะนำขอด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    อาการนี้ตามช่างบอกเลยครับ...เเต่...
    1. เปลี่ยนครับ..ซ่อมไม่คุ้ม
    2. ที่ร้านบอกนั่นมันเเพงไปครับ เกียร์ sr18de น่าจะ 5000-7000 น่าจะหาได้นะครับหรืออาจจะถูกกว่านี้ก็ได้ครับ
    3. เอาไปทำอู่ทั่วไปก็ได้ครับที่เค้ารับเปลี่ยนอ่ะครับ...เเต่ของเราไปหาเองที่บางนาเลย
    4. ไม่รู้ว่าของเสียเค้าเทินได้เท่าไหร่...คงได้ไม่กี่มะน้อยหรอกครับ

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เปลี่ยนถูกกว่าคับ ราคาก็ประมาณ 5-6 พัน ค่าแรงประมาณ 1,500

ส่วนเกียร์เก่าก็ชั่งโลคับ ไม่มีราคาอะไรเลย

4. Doppleganger

Doppleganger New Member Member

4
    0
    0
    ผมต้องเอาไปหาร้านที่เซียงกงบางนาเองหรือครับ
    งั้นแนะนำร้านหน่อยนะครับ แล้วเค้าจะรับประกันหรือป่าวครับผม

เพราะถ้าราคาแค่นี้ผมคิดว่าเอาไปทำที่เซียงกงเองดีกว่า....ที่ร้านมันแพงเกิน

5. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ร้านไม่รู้เหมือนกานครับ

เเต่ถ้าเจอก็ลองถามว่าเค้ารับประกันให้เท่าไหร่อ่ะครับ

หาร้านที่มีประกันเผื่อเอาไปแปปเดียวมีปัญหาได้เอามาเปลี่ยนได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้