D15B vs BMW325

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย caffein, 1 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    D15B VTEC , M/T , ROM Modify พอจะสู้กับ E46 325 เดิมๆทุกอย่างได้บ้างไหมครับ
    เอาแบบความยาวซักกิโลเมตรเดียว อ่ะครับ ผมสมควรจะทำอะไรเพิ่มหรือยอมแพ้ไปเลย

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมเปิดRC Webไปเรื่อยqตามประสา มีคนเดินมาข้างหลังมาดูถูกว่า
    ยังดูรถถูกๆ(EG)อย่างนี้อยู่อีกหรอ ผมก็สวนไปทันที่ว่าถูกๆก็แซงรถพี่ได้แล้วกัน
    โดยก่อนหน้านี้เดาว่าแกขับ318 คิดในใจว่าอย่างน้อยก็โดนไม่เป็นทุ่งหล่ะ
    แต่เพิ่งมารู้ว่าเป็น 325 เริ่มหนาวๆ ครับ ขอความเห็นเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ หน่อยครับ

2. ถ้า 1 กิโล...ยังไงก็ตามแย่นะครับ
    รถ E46 มานไหลปลายนะ...
    เราโดนสวนเปงทุ่งแน่ๆครับ
    ถ้าจะเอาจริงๆ...แนะนำ 201 ม.ครับ
    ยังไง E46 ต่อให้ลง 2J.
    มาจับกับ D15b. ผมก็ไม่กลัว...
    เพราะยังไง...รอบรถเราช้ากว่าจริง...แต่เราไม่ต้องรีบ...สับเกียร์
    อะครับ...เพราะยั่งไง 201 ม.
    รถเราวิ่ง แค่ 2 เกียร์เท่านั้น...
    ( ไม่รู้นะครับ...ผมมองจากประสบการณ์จริงๆ )
    รอบ ต้นและ...ปลายๆเกียร์ 2 เราได้เปรียบ...ทุกอย่างครับใน 201 ม.
    แต่ถ้า 402 ม. มันโหนเกินไปครับ...ซีซี มันต่างกันเกิน
    ผมว่าคนที่มาท้าพี่อะ...ป๊อดนะ
    ท้า D15b. แข่งกะ E46 มันโหดไปอะ

3. G spot

G spot New Member Member

34
    1
    0
    ...อย่าให้ถึง 1 กิโล ครับ...ไหวแน่นอนครับ :D

...เกิน 180 แล้วไม่ไหลอะ :p

...เคยลองกะเพื่อน ...ของผมเกือบจะเดิมครับ :)

...แคมเดี่ยว สู้ๆ :D:D:D

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เคยลองแล้วครับนำได้แค่สามเกียร์ที่เหลือโดนเต็มๆ

5. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    - -*

โดนเป็นทุ่งอ่ะ เรานะโดนเป็นทุ่ง

6. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    ถูกครับ เคยเล่นกะ 1J โบเดี่ยว 200 เมตรแรกเนียโดน แคมเดียวครับ หลังจากนั้นหูเแทบแตก บูสมา เวสเกตเปิด เสียงนี้แทงเข้ามาเลย ทิ้งกันเป็นทุ่งกุลาร้องไห้เลย

7. caffein

344
    7
    0
    ถ้า 402 เอาแค่สูสีๆพอมีวิธีไหมครับ แบบประหยัดๆงบอ่ะครับ.

8. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ...ทำไมจะสู้ไม่ได้ล่ะครับ....325..เดิมๆ(ต้องเครื่องเดิมนะครับ.ไม่ใช่วาง J มา)...1 โล..ผมว่าได้ดมควัน D15B แน่ๆ..นี่จาก Step ที่มี Rom..อย่างเดียวนะ.....ถ้าเพิ่มเฮดเดอร์ 4-2-1..เข้าไปอีกใบ..จับคลัช โดดๆ อีก1ลูก...สอนมวย...325..สบายๆ..จริงๆครับ..
    .....แต่ถ้าเกิน 4 เกียร์...เขารับทานแน่ๆ....

9. caffein

344
    7
    0
    สงสัยต้องลอง
    ได้เรื่องอย่างไรจะมาบอกนะครับ

10. โดนใจ...เลยพี่

11. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ลองดูครับ....เราแพ้ก็แค่..เสียหน้า.....แต่ถ้าเรา..แ_ก....325 ขึ้นมา....เสียยี่ห้อรถเลยนะนั่น.....(แพงเสียเปล่า)
    ...ปล. ผมไม่ชอบตรงคำสบประมาท..(((..ยังดูรถถูกๆ(EG)อย่างนี้อยู่อีกหรอ ...)))...รับไม่ได้ครับ....

....กระบี่เนื้อดี..หากไม่รู้วิธีควบคุมมัน....ก็ไม่ต่างอะไรกับ...สากกะเบือ...

12. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    ถูกใจอันนี้ที่สุดเลย.....:cool::cool::cool:

ยังไงก็แข่งกันในสนามน๊ะครับ ปลอดภัยไว้ก่อน... :)

13. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    มาเชียร์ EG เย้ว เย้วววว

pk_city ถูกใจสิ่งนี้
  14. Pui_4484

Pui_4484 New Member Member

97
    0
    0
    เป็น กำลังใจ ให้ คับ. . . .มีวัน หนึ่ง ผม ลอง ก่ะ E 46 มาแล้ว เหอๆ. . . .เกียร์ 1 - 3 ผม นำ ห่าง ลำ หนึ่ง แต่ พอ มาถึง ความ เร็ว ที่

180 km. แล้ว เค้า ทิ้ง เรา แบบ ไร้ เยื้อ ใย เลย . . . อีก อย่าง กล่อง ผม มัน ตัด ความ เร็ว ซะ ก่อน ไม่ งั้น มี เครื่อง ผม พัง แน่ๆ. . .

แคม เดี่ยว ก็ เสียว ได้. . . .

15. GolfDC2

GolfDC2 New Member Member

50
    1
    0
    บ้านผมมีe36 325i ต้นๆไม่เท่าไหร่ครับ . . . แต่เกิน180แล้ว

พี่ผมมันขับไปพัทยากับผม 240 ยังไปได้อีกนิด ... ไอเรามัน Vtec

ก็ถ้าสุดเกีย4เมื่อไหร่ ... โดนเมื่อนั้น ... แต่มันอยู่ที่ใจคนขับด้วย

เอาเปนว่า ถ้าโดนสวนมา ผมจะเอา B16A โมรอมผมไปสู้กะเค้าละกัน ... ถึงจะแค่3dแต่ก็หัวใจRacing

16. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    เราต้องวิเคราะห์ก่อน 325 ส่วนใหญ่มักจะเป็นเกียร์ AUTO
    เราต้องเอาจุดนี้มาเป็นข้อได้เปรียบ
    ยางเราต้องใช้ของดี ยางขอบเท่าไหร่ ถ้า15" จะเล่นจริงๆ เด๋วให้ยืม Neova 2เส้น
    แต่มีข้อแม้ว่า หวีต้องเสริมมาแล้วเท่านั้น คลัชอย่างน้อยๆต้องเนื้อกึ่งทองแดง จึงจะออกฟรีทิ้งกับยางNeovaได้ เพราะต้องออกตัวที่ 5000รอบไปเลย เพราะ 325 ออกแบบเราไม่ได้
    กิโลนึงน่าจะมีลุ้น แต่ถ้าเค้าใจถึงเล่นเกียร์เราก็มีโดน ต้นเค้าก็เอาเรื่อง CC เยอะ
    เอาเป็นว่างานนี้น่าจะชนะ 60/40 ครับ

เอาClibมาให้ดูเป็นนัยๆ
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=LC_JRAscBdk&feature=related[/media]

[media]http://www.youtube.com/watch?v=GJp9JQxMv_s&feature=related[/media]

Madeawsri, BiggyCat และ pk_city ถูกใจสิ่งนี้
  17. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    เครื่องพวก เบนส์ bm เนีย พวกนี้มันไหลปลายครับ ไว้เดินทางไกล มันไม่ค่อยจีดเหมือนพวกเทคหลอก ไม่ต้องสนใจครับเอาต้นอย่างเดียว 555 ใครต่อยก่อนได้เปลียบครับ 5555 เค้าอยากไหลให้ไหลไป เปลียงน้ำมันป่าวๆ

18. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ไหลปาย จิงครับ

19. caffein

344
    7
    0
    ข่าวล่าครับ เป็น 323 ไม่ใช่ 325 อย่างที่เค้าโม้ไว้ทีแรกครับ
    เร็วๆนี้มีนอกรอบหลังเลิกงานแน่นอน

20. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    เจอตอแล้วล่ะ 323 แรงกว่า 325 อีก เครื่องปีสุดท้ายของ Series3 แรงบิดเครื่องสูงกว่า 325 อีกครับ
    เมื่อก่อนเคยเล่นกับเพื่อนอยู่เหมือนกัน Auto ทั้งคู่ ออกตัวเรานำแต่ได้แป๊ปเดียว ไม่ถึง 500 เมตร พอเค้าลอยลำปุ๊ปก็โดนแล้วครับ :)

BiggyCat และ pk_city ถูกใจสิ่งนี้
  21. Wako-Gsus

Wako-Gsus New Member Member

23
    1
    0
    งานเข้าคร้าบบ :cool:

22. Pui_4484

Pui_4484 New Member Member

97
    0
    0
    เอาใจช่วย คับผม. . . .

23. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    มาเชียร์แคมเดี่ยวอีกแรงครับ

สู้ได้เชื่อดิ

24. kook2006

kook2006 New Member Member

20
    1
    0
    เชียร์แคมเดี่ยวอีกแรงครับ......

25. TON_SPOON

TON_SPOON New Member Member

77
    0
    0
    เอาใจช้วย ครับ

26. PK4190

PK4190 New Member Member

12
    0
    0
    อยากเห็นกับตา

ที่ไหน เมื่อรั้ยบอกด้วยเผื่อจะไปช่วยเชียร์

27. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    ตามมาดู

28. AUDJI

AUDJI New Member Member

27
    0
    0
    สองร้อยเมตรมันจะกล้าแข่งอ๊ะป่าว เราได้เปรียบน้ำหนักกะเกียร์ ตาม K.PromoDrag ครับ

29. i-key

i-key Member Member

47
    2
    8
    มันถือว่าขับ BMW เลยดูถูกคนอื่นเขา ถ้าเป็นผมจะสวนไปว่ารถใครรถมันผมชอบของผมแบบนี้
    BMW จะซื้อก็ซื้อได้แต่ผมไม่ชอบ :D เดี๋ยวมันก็จืดใช่ปะ :D

แต่ถ้าแข่งจริงซัก 200 เมตรกำลังสวยเหมือนที่หลายๆ ท่านบอกไว้ครับ
    รถเราเครื่องแคมเดี่ยว 1500 cc. BMW 323 มันมีตั้งหกสูบ
    ยังไงเอาใจช่วยครับ ;)

30. king

king New Member Member

86
    3
    0
    เอาจายช่วยครับ ......... ไม่มีไรจะเสียครับ แพ้ ก็ไม่น่าเกลียด ชนะมา มีสะจัย ครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้