ถามเรื่อง HUB RING

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pongnutto, 23 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    คือไปเปลี่ยนล้อมาใหม่ครับ ถ่วงล้อเรียบร้อย แต่มีอาการเต้นของพวกมาลัยที่ความเร็วประมาณ 110 kM/h
    เลยอยากถามเพื่อนๆว่าถ้าเราใส่เจ้าHUB RING เนี่ยมันจะลดอาการสั่นของพวงมาลัยได้หรือป่าวครับ
    เพราะล้อชุดเก่าไม่สั่น แต่ล้อชุดนี้สังเกตุเห็นเบ้ากลางของล้อ ใหญ่กว่าดุมล้ออยู่ประมาณเกือบ 2mm.
    ถ้าเป็นไปได้ขอคำแนะนำหรือร้านที่ขายด้วยครับ ส่วนเรื่องวัสดุที่ทำจะเป็นเหล็กหรืออะลูมิเนียมดีครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เหล็กไม่แน่ใจ เคยเจอแต่อลูมิเนียม กับ พลาสติก

แบบคุณภาพดีๆ ราคาสูงเหมือนกันนะครับ :D

3. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    หายสั่นครับ ถ้าดุมล้อเดิม B14 ใช้ ID 59 OD ก็ตามขนาดรูของล้อครับ อลูมิเนียม อันละ 150 บาท ร้านเกรียงกลการ ตรงข้ามแฟชั่นไอแลนด์ครับ

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ทำดีๆ หายสั่นแน่นอน ใส่บ่าล้อ ใส่ติดไปกับล้อเลย รถผมทำเป็นเหล็กโดยมีวงในให้พอดีกับดุมล้อ อันนี้สั่งทำนะ วัดแล้วทำเลย เปะที่สุด
    ราคาอยู่ 4 ล้อ ไม่กี่ร้อยครับ เป็นเนียมก็ได้แต่มันจะไม่แข็ง หรือจะให้ดีไม่มีสนิมเป็นเนื้ออัลลอย (แต่เหล็กอะพอแล้ว) วงนิดเดียวเอง

5. pongnutto

709
    7
    18
    ของผมใส่ดุม A32 แล้วครับ ร้านเกรียงกลการอยู่ตรงข้ามแฟชั่นเลยหรือครับ มีจุดสังเกตุไหม ผมอยู่แถวๆนวมินท์111 ไม่ไกลมาก

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ดุม a32 มันใส่ b14 ได้ด้วยหรอครับ
    ส่วน hub ใส่ เพื่อให้ ล้อมันแน่น ไม่มีระยะห่าง ถ้าสังเกต ล้อโรงงานมาตรงรุ่น มันจะแน่นมากๆ ไม่มีสั่น
    ส่วนที่จะสั่น ไม่ได้ มาจากล้ออย่างเีดียว ดูยางด้วยนะครับ ว่า สลับยางหรือยัง ถ่วงล้อดีไหม ยางกลมหรือเปล่า

7. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43

เยื้องๆกันอ่ะครับ มาทาง กม.8 เลยแฟชั่นชิดขวา ยูเทริน แล้วขับไปสักพักจะเจอ ร้านใหญ่ติดถนน ครับ

8. pongnutto

709
    7
    18

9. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ดุมหน้า - หลัง เจาะ 4/100 ออก /5/114 ส่วนคอม้า แปลกเบรค a32 ใส่ แบบนี้ถูกไหมครับ

10. pongnutto

709
    7
    18
    ถูกต้องครับ แต่ของผมชุดหลังช่างใช้ตัดเชื่อมต่อ ครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้