ครั้งแรกกับ2จังหวะ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย sukritt, 6 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sukritt

sukritt New Member Member

33
    0
    0

2. sukritt

33
    0
    0
    ไปลองขับสองจังหวะที่พีระมาครับ เพิ่งรู้จริงๆครับ ว่ายิงออกจากโค้งเป็นยังไง หน้าหงายเลยครับ แตกต่างจากสี่จังหวะมากๆครับ
    แต่เรื่องความสิ้นเปลืองนี่ก็พอสมควรเลยครับ ต้องอดข้าวไปเล่นเลยทีเดียวครับ เครื่อง ROTAX 125cc 22 HP อาจจะไม่แรงสำหรับหลายๆคนแต่สำหรับผมแล้ว มันคือครั้งแรกครับ เป็นประสบการณ์ที่แปลกและดีกครั้งนึงเลยครับ

3. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    เครื่อง Rotax Max 125 cc ตัวที่ไปขับที่พีระ เป็นตัว Junior ครับ
    แรงม้าน้อยกว่าตัว Rotax Max FR 125 อยู่ 6-7 ตัว แต่ Junior
    ต้นจัดกว่าครับ เครื่อง Max วิ่งรอบเครื่องอยู่ที่ 12500 rpm ถึง 13500 rpm
    ยังมีแรงกว่านี้อีกครับ

4. sukritt

33
    0
    0
    เวลาทางตรงรอบมันหมดค่อนข้างเร็วนะครับ
    แต่ว่า 22 hp ยังขนาดนี้ แล้ว พวก 38 hp จะขนาดไหนเนี่ย

5. BEER_13

BEER_13 New Member Member

70
    0
    0
    ตอนที่ผมเคยไปขับรู้สึกว่าตัวเองหน้าชาเลยครับ เหวอๆ นิดๆ

ยิ่งตอนที่ออกโค้งแล้วเกิน รถกระโดด Apex ยอมรับเลยครับว่ากลัว แต่ว่าสนุกมากๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้