สอบถามร้านล้างแอร์ (ทั้งระบบ) แถวรามอินทรา คราบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย poramate, 30 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. poramate

poramate New Member Member

62
    5
    0
    คือว่าตอนนี้รู้สึกว่าภายในรถมีฝุ่นเต็มไปหมดบางครั้งต้องเปิดกระจกวิ่ง
    ดูดฝุ่นไปก็หลายครั้งแล้วก็ไม่หายซะที สงสัยจะเข้าไปอยู่ในตู้แอร์เต็มหมดแล้ว
    อีกอย่างแอร์ก็สู้แดดไม่ค่อยได้เลยคิดจะล้างทั้งระบบซะเลย
    ช่วยแนะนำหน่อยนะคราบ
    ถ้ามีราคาด้วยก็จะดีนะคราบผม ขอบคุณคราบ

2. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ผมเห็น 0 ฮอนด้ามีระบบล้างแอร์ใหม่แบบส่องกล้องไม่ต้องรื้อ แต่ไม่รู้จะมีทุก0รึเปล่านะครับ ผมเห็นที่ราชรีอ่ะ

3. jee12345

jee12345 New Member Member

13
    2
    0
    เพิ่งไปทำมาแถวคลอง 1(รังสิต) รับประกันด้วย
    ถอดคอยล์เย็น-ร้อน และพัดลม มาล้าง เปลี่ยนนำยาใหม่ 1200 +ไดเออ 250

4. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    ผมเพิ่งทำมาเมื่อวันเสาร์ มาที่สง่ามอเตอร์ สาขาแคราย

เปลี่ยนแผงคอยล์ร้อน+คอยล์เย็น ล้างระบบใหม่ด้วยน้ำ F-11 (ไม่ใช้โซดาไฟด้วย)

เปลี่ยนโอริง+น้ำมันคอมแอร์+น้ำยา

ทั้งหมด 5500 ความรู้สึกหลังจากที่ทำมา ตั้งแต่ใช้รถมา 5 ปีกว่าๆ แอร์เย็นที่สุดตอนนี้แหละคร้าบบ

หลายท่านอาจคิดว่าราคาแรงแต่ความรู้สึกผมไม่แพงเลย เคยถามมาเปลี่ยนเฉพาะคอยล์เย็นก็ 3500แล้ว
    ปล.ตอนที่ทำที่ร้านเขารื้อคอมแอร์ผมออกมาทำความสะอาด เปลี่ยนโอริงข้างในให้ด้วย

อีกอย่างที่ร้านนี้เรื่องคอมแอร์ เขารู้จริง ไม่เฉพาะ EK แต่รู้ทุกรุ่นทุกยี่ห้อจริงๆ

มาเล่าให้ฟังเพื่อเป็นอีกหนึ่งตัวเลือกคร้าบบ ^_^

5. poramate

62
    5
    0
    ขอบคุณคราบ ทีให้ข้อมูลมา:rolleyes:

6. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ขอเบอร์แผนที่หน่อยครับ อยากล้างตู้เหมือนกัน แต่แอบกลัวรั่วจริงๆ

7. anarvin

75
    4
    0
    เดี๋ยว PM ไปบอกนะครับ เพราะเอานามบัตรร้านให้เพื่อนไปน่ะ

ลองโทรไปคุยก่อนก็ดีเลยครับ ปรึกษาอาการกับเขาได้เลย

ปล.คอยล์เย็นที่ผมเปลี่ยนมาเป็นของ DENZO แท้ ชุบอโนไดซ์มาด้วย

สีทองอร่าม ผมว่าแจ่มกว่าของศูนย์ฯอีก ลองดูครับ

8. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
  9. poramate

62
    5
    0
    ไปทำมาแล้วคราบ 1200 ร้านแถวๆบ้าน
    ล้างแบบถอดตู้+ล้างคอยล์ร้อนด้านหน้า+ไดเออร์
    ก็ ดีขึ้นคราบ
    ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคราบ

10. EK5039

EK5039 New Member Member

52
    8
    0
    อยู่แถวไหนค่ะ ราคาย่อมเยาว์ดีค่ะ
    ถ้าใครทราบแถวๆ อ่อนนุชฝั่งประเวศ หรือ แถวๆ เอแบค > รา มฯ 1 ช่วยบอก
    ด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

11. poramate

62
    5
    0
    ผมอยู่ กม.8 รามอินทรา คราบ

12. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    คุณ ANARVIN ครับหลังทำแอร์มาตอนเปิดแอร์มีอาการรอบตกเครื่องสั่นบ้างหรือเปล่าครับ
    หรือว่าก่อนทำมีอาการนี้แล้วหลังไปทำมาอาการนี้หายหรือเปล่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ตุลาคม 2008
  13. anarvin

75
    4
    0
    ก็เหมือนเดิมนะครับ รอบตกนิดหน่อยแต่ไม่ถึงกับสั่นมาก

ใจเย็นครับอาจจะเป็นบางช่วงที่รอบเครื่องตกมาก เพราะอากาศร้อนครับ

คือประมาณว่า ถ้าอากาศร้อนมวลของอากาศ (ความหนาแน่น) จะน้อยกว่าตอนอากาศเย็นครับ

ปล.ผมไปเดิน Ground Wire เพิ่มมา อาจจะช่วยได้ครับลองดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้