ga16 de

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย zumo_X, 19 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    อยากถามว่า ga16 de ใน b13 กับ wingroad มันต่างกันยังไงบ้าง
    แล้วถ้าผมจะเอาท่อไอดีจากในตัว b13 มาใส่ของ wingroad จะได้มั๊ยครับ
    และเท่าที่เคยใช้มาทั้งสองตัว ทำไมรู้สึกว่าตัว b13 วิ่งดีกว่าครับ

2. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    รอผู้รู้ครับ

ปูเสื่อนอนดู

3. zumo_X

241
    1
    0
    รออย่างมีหวัง

4. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    เครื่องตัวเดียวกันค้าบ
    เอากรองมาใส่ได้เลย

ปล.แต่ว่าในรูปอ่ะ เครื่อง กะรูปห้องเครื่อง เป็นคนละตัวนะครับ ตัวนึงเป็น VTC อ่ะ

5. jokeNV

jokeNV New Member Member

6
    1
    0
    อยากรู้เหมือนกัน และGa16DE ราคาเท่าไร

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ถ้าใส่ต้องยกท่อนบนไปใส่มั้งหมดครับ แล้วเอากล่องไฟของตัว VCT ไปใส่ด้วยถ้าไม่ยกไปใส่ถึงรอบมาก็ไม่ได้ช่วยอะไรครับ ถ้ามีอะไหล่อยู่แล้วก็เสียค่าแรงกับค่าประเก็นแต่ถ้าไม่มีแนะนำไปซื้อทั้งตัวจะถูกกว่าครับ

7. tonkmx

tonkmx New Member Member

319
    26
    0
    เครื่อง 2 ตัวที่นำรูปมาลง ตัวที่คอไอดีบนเป็นรหัส GA16DE กับ GA16DNE มันจะต่างกันตรงคอไอดีเป็นสำคัญ และก็ที่ตั้งของแอร์โฟร์ คือ DE เป็นแอร์โฟร์แยก อีกอันเป็นแอร์โฟร์ใน ผมคิดว่าน่าจะใส่ไม่ได้นะครับ

ผิดผลาดประการใดผู้รู้ท่านอื่นแนะนำด้วยครับ

8. zumo_X

241
    1
    0
    ผมเพิ่งได้รถคันนี้มา เมื่อก่อนใช้ b13 ทีแรกกะว่าจะใช้เดิมๆแต่พอเข้ามาดูในบอร์ดแล้วอดใจไม่ไหว
    เห็นแล้วอยากแต่งบ้าง
    ตั้งใจว่าจะเซ็ตโบเครื่องเดิม บูสท์สัก 0.7-0.9 บาร์ + LPG (ไม่อยากเปลียนเครื่อง) เอาไว้ขับสนุกๆ
    ไม่รู้ว่าจะไหวรึเปล่า

9. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    GA16DE(vtc) มีม้ามากกว่า GA-16DNE ประมาณ 10 ตัวครับ

สิ่งที่แตกต่างอีกอย่างดูที่ฝาครอบวาล์วครับ ตัว DE จะมีที่อยู่ของเจ้าวาล์วแปรผัน(vtc)
    ตัว DNE จะไม่มี

เรื่องแปลงได้มั๊ยอันนี้ไม่ทราบแล้วครับ...:D

10. zumo_X

241
    1
    0
    -เครื่อง GA16de นั้นมีแยกฝาดำกับฝาขาวอีกใช่มั๊ยครับ
    -ถ้าซื้อตัวนั้นไม่รู้ว่าจะดูยังไงที่เครื่องจะบอกรหัสเป็น GA16de เลยหรือเปล่า พอจะบอกราคาได้มั๊ยครับ ถ้ายำกันได้จะได้ใช้ท่อนล่างเดิม เพราะของผมเพิ่ง 2หมื่นโลเอง ส่วนเครื่องที่ได้มาไม่รู้ว่าจะเป็นสภาพไหน
    -แล้วมีใครที่เซ็ตโบ GA16DE บ้างมั๊ยครับ อยากรู้ว่าถ้าบูสท์ 0.9 บาร์จะไหวมั๊ย อัดเป็นพักๆ ไม่แช่ยาวน่ะครับ
    -แล้วคนที่ใช้ GA16de เค้าลากรอบกันถึงเท่าไหร่ ตอนที่ผมใช้ B13 ลากยาว 6500-7000 ก็ยังไม่เป็นไร แต่เสียงเครื่องดังน่ากลัวเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้