???Civic ES นี่มันมีแผ่นบังโคลนในซุ้มล้อด้านในรึเปล่าครับ???

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย champz, 7 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. champz

champz New Member Member

10
    2
    0
    คือผมเพิ่งได้รถมาน่ะครับ เป็น ES ปี 2001
    พอดีผมสังเกตุเห็นว่า เมื่อมองเข้าไปที่ซุ้มล้อหน้าด้านใน บริเวณโช๊ค ผมไม่เห็นมันมีพลาสติกบังโคลนฝั่งด้านในเลยอะครับ มีแต่แผ่นบังโคลนตรงรหว่างซุ้มล้อกับกันชนหน้า
    พูดง่ายๆ คือถ้ามองเข้าไปนี่ เห็นยันแร็คเลยอะครับ ซึ่งมันทำให้ห้องเครื่องฝุ่นคลั่กมากๆ

ไม่ทราบว่าปกติแล้วมันมีรึเปล่า แล้วถ้ามี หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับที่ไม่ใช้ศูนย์

ขอบคุณมากครับผม

* อย่าง A31 ของผม จะมีพลาสติดบังโคลนในซุ้มล้อ แล้วก็ใต้เครื่องด้วยครับ ห้องเครื่องจะไม่ค่อยมีฝุ่น + น้ำเข้าเลย

2. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ต้องมีครับ

3. champz

champz New Member Member

10
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ แล้วแบบนี้ผมหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ มีขายแต่ที่ศูนย์อย่างเดียว หรือตามร้านอะไหล่ทั่วไปมีขายรึเปล่า ถ้าแถวรังสิตได้ยิ่งดีเลย ช่วยชี้เป้าด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

4. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ที่ซื้อผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ลองไปโพสถามใน www.civicesgroup.com ดูครับ

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ บิ ก 0 น่ า จ ะ ไ ด้ น่ ะ คั บ

6. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    เอ ไอ่ตรงช่องเห็นแร็คนั่น น่าจะมีปกตินะครับ มันบังแค่ตรงซุ้มเฉยๆ ไม่ใช่เหรอครับ ช่องนั้นน่าจะปกติครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้